Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบเรื่องเกี่ยวกับซิลิโคน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบเรื่องเกี่ยวกับซิลิโคน

อยากทราบว่าซิลิโคน สีเงิน,สีทอง,สีขาวมันต่างกันอย่างไรครับ
    ขอบคุณครับ

ซิลิโคนชั้นดีจะมีส่วนผสมของเงินเยอะครับ
    --------------------------------
    ราคาจะอยู่ในหลักร้อยขึ้นไปครับ แล้วแต่ว่าผสมเงินเยอะแค่ไหน ยิ่งเยอะยิ่งแพงครับ
    --------------------------------
    แต่มีผู้รู้บอกว่าส่วนผสมของเงินนั้น ไม่ใช่ว่าเยอะแล้วจะดีเสมอไปครับ นำความร้อนดีก็จริง แต่เขาบอกว่าเงินก็นำไฟฟ้าด้วยครับ จึงต้องทาบางๆ ทาหนาๆไฟฟ้าอาจจะรั่วครับ เขาว่ามาอย่างงั้น
    ส่วนสีเงิน สีทอง นั้นอาจจะเป็นแบบผสมสีครับ คุณภาพก็พอๆกับซิลิโคนสีขาวธรรมดาครับ
    ซิลิโคนแบบนี้ ราคาไม่แพงหาซื้อได้ทั่วไปครับ

Comment

ตามข้างบนคับ^^"

Comment

สีต่าง

ราคาต่าง

ความสามารถในการส่งผ่านความร้อนก็ต่าง

Comment

ปรกติผมไช้หลอดละ 15 บาท ที่แอดไว้อ่ะ
          ตอนนี้ไช้ของ ซันบีม แถมมากะซิ้ง
          เคยไช้ mx1 ครั้งนึงด้วย
          สรุป ต่างกันกระจึ๊งเดียวเอง ไม่มานั่งดูตัวเลขดีๆ ก็ไม่รู้ สงสัยเพราะcpu ของผมมันไม่ค่อยร้อนมั๊งครับ เลยแสดงประสิทธิภาพได้ไม่เต็มที่

อนาคตคงไช้หลอดละ15บาทยันวันตาย

Comment

MX-1 และ MX-2 ถ้าใช้ในปริมาณที่พอดีตามที่เขาทดสอบไว้จะลดความร้อนได้หลายองศาทีเดียว สำคัญว่าขนาดพอดีเนี่ย ชั่งตวงวัดได้ยาก นอกจากกะเอา และส่วนมากกะเอาแล้วใส่ได้ไม่พอดีเลยไม่ค่อยเห็นผลในการลดความร้อน

Comment

Working...
            X