Announcement

Collapse
No announcement yet.

ว่าจะซื้อคอมอะคับ แต่ไม่น่ใจอะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ว่าจะซื้อคอมอะคับ แต่ไม่น่ใจอะ

คือคืนโน๊ตบุ๊กร้านไปอะคับ แย้ว จะเอาเงินมาซื้อคอมตั้งโต๊ะแทนอะ คับ งบน่าจะประมาณ 35000 อะ (รวมจอนะ) แต่ไม่แน่ใจว่า X2 กะ Athlon อันไหน จะเวอกกว่ากันอะ เน้อเล่นเกม ดูหนังฟังเพลง เปิด 24 ชม ^ ^ (บ้าเกมนิดๆ คับ) ส่วนเรื่องเมนบอร์ท นี้ไม่ยู้จะเอาตัวไหนดีอะคับ -*- จะเอาบอร์ด Sli ดีไหม ( ไม่ยู้ว่าเล่นเกม ระหวาง AMD+ATi หรือ AMD+nVidia อันไหนเวกกว่าอะ )
    การ์ดก็ กะนั้นแหละ คิดม่ะออกคับ เอาเล่นเกมอะ ^ ^ ส่วนแรมกะซื้อทีละอันคับอัด 1 G ไปก่อนดูไว้กะน่าจะ Pqi นี้แหละ ^ ^ Hd กะว่า ใช้ Raid ( 80 SATAll *2 ) อะคับ เสียงเดิมๆๆ กะไม่ เคส เอาธรรมาดาอะคับ ส่วนจอนี้ผมดูซัมซุงไว้อะ ตัว SUMSUNG 940BW LCD 4MS อะหรือไคมีตัวอื่นแนะนำด้วยกะดีนะคับ ^ ^ แบบว่าไม่ได้ดูเรื่อง Pc มานานละ 555 ตกยุคอะ - -*

CPU เลือก แบบ Dual Core ซิครับ

รุ่น X2

Comment

ชุดนี้ไม่มีผิดหวังครับ กับการเล่นเกมส์
      AMD ATHORN 3200+ 3200
      ASUS M2N-E 4000
      RAM คอร์แช 667 512x2 XMS 5200
      HDD 160G SATA2 ตัวเดียวไปก่อน เอางบไปอัดการ์ดจอครับ 2500
      PCI-E SPARK 7900GS 7500
      COMBO 900
      CASE เปล่า 900
      PSU ENERMAX 460W 2300
      ประมาณ 26500 ที่เหลือ ก็ จอ ผมไม่มีความเห็นครับ เลือกเอาเองครับ19" เอาตามใจชอบเลยครับ ประมาณ 10000 ไม่น่าเกิน

Comment

เล่นเกมบน ระบบ Raid นี้เวกกว่าไหมคับ ^ ^ ส่วนเรื่องการ์ดจอ นี ตัวนี้คือ I500 ddr3 256ช่ายปะคับ แย้ว เรื่องเมนบอรดอะคับ ระหว่างSLiหรือตัวเดียวแรงๆๆเยยดีหว่าอะคับเหง ผลเทศหลายอัน มันดูต่างกันไม่มากอะคับ ^ ^ ดูตัวนี้ไว้อะM2N-SLI Deluxe ^ ^ CPU รุ่น 3800 มันจะช่วยให้เนื่ยนขึ้นไหมคับ ^ ^ หรือว่าไปอัดการ์ดจอดีกว่า ( X2 ม่ะดีหรอคับ)
        ปล Hd ลงเกมอย่างเดียวคับ ม่ะเก็บไฟล์เลยอะคับ เพราะใส เป็นตัว Usb แทนคับ (มีอยู่แย้ว) ^ ^
        ซื้อใหม่หรือจะไปช้อนใน บอดดีนะ ^ ^

Comment

ล่นเกมบน ระบบ Raid นี้เวกกว่าไหมคับ ^
          - ได้มันก็ดีกว่า อยู่แล้วครับ โหลดข้อมูลก็ไวกว่า

ส่วนเรื่องการ์ดจอ นี ตัวนี้คือ I500 ddr3 256ช่ายปะคับ
          - ครับ เห็น winfast อีกตัว 7500 เหมือนกัน ที่ซีคอนนะ

ระหว่างSLiหรือตัวเดียวแรงๆๆเยยดีหว่าอะคับเหง ผลเทศหลายอัน มันดูต่างกันไม่มากอะคับ ^ ^ ดูตัวนี้ไว้อะM2N-SLI Deluxe
          - ผมชอบ ตัวเดียวคุ้มกว่า แต่ SLi ก็ได้ภาพที่สวยกว่า ระเอียดกว่า ครับ เฟรมเรตไม่ตกครับ

CPU รุ่น 3800 มันจะช่วยให้เนื่ยนขึ้นไหมคับ ^ ^ หรือว่าไปอัดการ์ดจอดีกว่า ( X2 ม่ะดีหรอคับ)
          -การ์ดจอดีกว่าเห็นผมกว่าครับ

Comment

ถ้ามีชุด 1 คับคือเจอโน๊ตบู๊กเครื่อง 1 อะ AMD X2 1.6 จอ 7600 Vra 512 เทส 2003 ได้ 8000 กว่า นี้พอจะรู้ไหมคับว่าเล่นเกมได้มากแค่ไหน ^ ^ 7600 Go 64bit / 8p/5v คับ
            แย้วถ้าผมจะลง Sli อะคับ ควรใช้บอร์ดตัวไหนดีคับ ^ ^
            ปล.ตัว dim ram 4 ช่อง จำเป็นไหมว่าต้องทำ ดูสบัส ระหว่าง 512 *4 กะ 2G *2 เว้น 2 อัน ตัวไหนดีกว่ากันนะคับ เผือจัดทีเดียว ตอนแรกกะเล่น 2คนรู ^ ^ แต่ติงตรง งบไม่พอบาน + กเหงว่า Amd เล่นเกม เวอกกว่า
            ต่อคับ แย้วเรื่องการ์ดจอะคับ Ati ไม่เวอกกว่าหรอคับเหง ร่วมมือกัน (หรือเฉพาะซีรีใหม่)
            ปล.ถ้าเทียบระหว่าง Ati+AMD / nVi + Amd ไหนเวกกว่ากันอะ ^ ^
            ปล.ถ้าอยากรู้ว่าเล่นเกมเวอกไมเวอกนี้ใช้โปรแกรมไรเทสดีสุดอะคับ ^ ^
            โทษทีถามเยอะนะคับ แบบว่าอยากรู้อะคับ
            Last edited by aPisBot; 4 Nov 2006, 19:55:41.

Comment

แจ๋วแล้วครับ สำหรับ notbook

Comment

เง้อๆๆ แย้วเกียวกะบอร์ดอะคับ ตัดใจละ ^ ^ ซื้อๆๆ แนะนำร้านหน่อยกะดีนะคับ แบบว่า ไม่ได้ พันทิพมา 3 เดือนละ 5555 หลงทาง แน่เยย +แย้วเรื่องที่ถามอะคับ มี Msn ไหมคับ เผื่อคุยทางโน้นจะไดดีกว่า เผือถามเยอะแยะ 5555

Comment

-*-เงียบ เยย ถามต่อละกัน 555+ การ์ดจอ ป๋มใส่ตัวเดียวก่อนนะคับ เเหมือนกับแรม คู่เดีวก่อน ค่อยซื้อเพิ่มอะคับ ^ ^ ไปละคับ แอดm มากะดีคับ ^ ^

Comment

Working...
                  X