Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับเอาภาพออกจอทาง S-Video ของ HD2600

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับเอาภาพออกจอทาง S-Video ของ HD2600

คืออยากจะถามว่า ถ้าจะเอาภาพออกจอทาง S-Video ของการ์ดจอ นี่
    มันออกได้แต่แบบ Single ใช่ไหมครับ มัน ทำ Dual View หรือ Clone แบบ NVDIA ไม่ได้ใช่ไหม
    นอกจาก จะต่อ DVI 2 จอ เพราะ TV ที่บ้านมีแต่ DVD คอมโพแนนท์

ได้ครับผมทำ Dual view ได้ครับ

Comment

Comment

^
        ตามนี้เลย
        ต่อเข้า TV คลิกขวาเลือกแสดงภาพออกได้เลย

Comment

เดี๋ยวไปลองดูครับ

Comment

ลองแล้วคลิกขวาแบบในรูปไม่ได้ครับ ต้อง ลากมันขึ้นไป ได้ครับมันจะบอกให้ Swap Device ครับ
            ก็จะได้แค่ Single

Comment

ลองกดให้มัน Force TV detection ดูครับ

Comment

อีกกรณีคือได้ต่อเข้าจอ monitor com แบบใช้ port D-sub หรือเปล่าครับ เพราะการ์ดจอบางรุ่นมันจะคุมออก Analog ได้แค่ทีละอันหน่ะครับ

Comment

ใช่ครับใช้ตัวแปลงจาก DVI to SUB 15 PIN ครับ

Comment

เข้าใจว่ามันเป็น DVI สองช่องที่การ์ดใช่ไหมครับ ถ้าใช่ ลองเปลี่ยนไปเสียบอีกช่องนึงแทน
                    x1600xt ของผม ทำแบบนี้แล้วใช้ได้ครับ

Comment

ขอบคุณครับเดี๋ยวไปลองอีกที ครับ

Comment

Working...
                      X