Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูแรมให้หน่อยครับ ไม่รู้ว่าถูกหลอกหรือเปล่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เอิ้กกกกกกกกกกก แปลว่างานนี้เรามั่วถูกแฮะ หุหุ

Comment

Originally posted by alfred77 View Post
      ขอบคุณทุกๆท่านมากครับที่ช่วยกันตอบ นึกว่าของผมมันของปลอม
      แสดงว่า ก็พอๆกับ bus800 เลยใช่ไหมครับ
      พอดีมือใหม่ครับ ถามอีกนิดครับ

ขอนอกเรื่อง ใช้โปรแกรมอะไร ดูอุณหภูมิ cardจอครับ

ผมใช้ EVEREST ครับเปิดทีเดียวดูทุกอย่างครับ

Comment

ขอบคุณ อีกครั้ง
        ขอนอกเรื่องหน่อยครับ
        แล้วทำไมผม วิ่ง fsb 533*7(3.7)ไม่ได้หละครับ ปรับแรม 1:1 วิ่ง 1066 ไม่ได้ครับ
        แปลว่า 1066 ปลอมหรอครับ
        ผมใช้board abit ix38QGT +Q6600(G0) Vcore 1.55, Ram 2.4 เปิดยังไม่ติด เลยครับยังไม่สามาตรBoot Bios ได้เลยครับ
        ลองช่วยแนะนำหน่อยครับ

Comment

Originally posted by alfred77 View Post
          ขอบคุณ อีกครั้ง
          ขอนอกเรื่องหน่อยครับ
          แล้วทำไมผม วิ่ง fsb 533*7(3.7)ไม่ได้หละครับ ปรับแรม 1:1 วิ่ง 1066 ไม่ได้ครับ
          แปลว่า 1066 ปลอมหรอครับ
          ผมใช้board abit ix38QGT +Q6600(G0) Vcore 1.55, Ram 2.4 เปิดยังไม่ติด เลยครับยังไม่สามาตรBoot Bios ได้เลยครับ
          ลองช่วยแนะนำหน่อยครับ

ผมว่าค่อยๆปรับ ที่ bus cpu ก่อน แบบ 1:1 ไฟ auto (ram timing หลวมๆก่อนครับ) แล้วถ้าเพิ่ม bus cpu แล้วไม่นิ่ง ค่อยเพิ่มไฟทีละนิด (ไม่ทราบว่า abit ปรับยังงั้ยไม่เคยเล่นครับ) แล้วลองเทสดูครับ จนท่านได้ bus และ ความเร็ว cpu ที่พอใจ ค่อยปรับ bus ram และ timing ครับ
          อ้อ และอย่าลืมปิดโหมดประหยัดพลังงานต่างๆด้วยน่ะครับ

ถ้ายังงั้ยท่านลองค้นกระทู้เก่าที่้ห้อง Overclock Techniques น่าจะช่วยท่านได้มากกว่าครับ

Comment

เอิ้กกกกกกกกกกกกก จะเทสแรมอย่าไปตั้ง 1:1 จิตัวเอง

Comment

หง่า แล้ว เทสยังงัยหละครับ มะเข้าใจ 1:1 ไม่กินแรงแรม มิใช่หรอครับ

Comment

สรุปแรมของผม ก็คือ bus 800 OC ไป1066 ใช่ไหมครับ ช่วยฟันธงให้ทีครับ ว่าเข้าใจถูกต้อง
                คุณdears ครับ ขอสูตร โมไฟแรมหน่อยสิครับ แบบแรงๆ ทดสอบแรมอ่างับ

Comment

เจอกันห้อง Overclock ดีกว่าครับ เดี๋ยวจะเบี่ยงแบนประเด็นของห้องเปล่าๆ

Comment

สรุปแรมของผม ก็คือ bus 800 OC ไป1066 ใช่ไหมครับ ช่วยฟันธงให้ทีครับ ว่าเข้าใจถูกต้อง

คือที่ผมเคยด้ายยินมานะคับว่า แรม DDR2 จิงๆแล้วมีสูงสุดแค่ BUS 800 คับ... มากกว่านี้ก้อ...

Comment

Working...
                    X