Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากต่อ ภาพและเสียงขอ คอมพิวเตอร์ในห้อง เข้าทีวี2จุดในบ้านครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากต่อ ภาพและเสียงขอ คอมพิวเตอร์ในห้อง เข้าทีวี2จุดในบ้านครับ

อยากต่อ ภาพและเสียงขอ คอมพิวเตอร์ในห้อง เข้าทีวี2จุดในบ้านครับ ควรทำยัใงดีครับ

เช่นในรูป

ระยะบ้านแรก***งกัน 6เมตร บ้านหลังที่2 กับห้อง 8เมตร
    จะใช่สายหรือ อุปกรณ์ อะไร ในการเชื่อมโยงดีครับ

ทีวี 1เครื่องมีระบบ รองรับช่องต่อคอมพิวเตอร์ อีกเครื่อง AV ธรรมดา สามารถแปลงเป็นสัญญานAV ได้หรือปล่าวครับ

อุปกรณ์ และใช้อะไรบ้างและหาซื้อที่ใหน รบกวน บอกรายละเอียดทีครับ ขอบคุณ

ก็ต้องหาอุปกรณ์ขยายสัญญาณภาพรวมที่สามารถต่อออกได้หลายจุด เพื่อเพื่มขนาดสัญญาณก่อน ไม่ต้องถึงกับเเบบที่ใช้กับapartment เป็นกล่องเล็กๆพ่วงได้ระยะที่ต้องการ2-3จุดก็พอเเล้ว เลือกสายดีหน่อย
    ราคากล่องละไม่กี่ร้อยก็ใช้ได้เเล้ว ผมพ่วงกันรอบบ้านเลยระยะคงประมาณเท่าในภาพล่ะ(ภาพประกอบสวยดี ดูง่าย)
    หาซื้อได้จากร้้านที่รับติดจาน หรือCable TVครับ

Comment

Working...
    X