Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง XFX 8600GT xxx zalman อ่ะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง XFX 8600GT xxx zalman อ่ะคับ

คือ ไปเจอกะทู้นึง มันบอกว่า XFX 8600GT xxx กับXFX 8600GT xt ตัวการ์ด ตัวซิ้งมันเหมือนกันเปี๊ยบเรยหรอคับ จาไปซื้อXFX 8600GT xxx แล้วกัวได้ xt มาง่ะ ก้อเรยอยากได้ข้อสังเกตหน่อยอ่ะคับ
    2. ตอนที่เขาเทสให้เราดู จารู้ได้ไงคับ ว่า core กะ mem มัน 680 หรือ 1600 ดูจากโปรแกรมไร ตรงไหนหรอคับ
    3. คือไอซิ้ง ซีพียู CoolerMaster CM Sphere ตัวที่มานกลมๆอ่ะคับ มันใช้ได้ดีมั้ย ผมไม่ OC นะคับ เน้นความสวย นำความเย็นอ่ะ ก้อถ้ามันไม่ได้เรื่องจนน่าเกลียดเกินไป ก้อจาได้เปลี่ยนตัวเลือกอ่ะคับ
    4. RAID มานคือยังไง ทำไมพวกพี่ถึงทำกัน จาทำต้องใช้ไรเป็นอย่างน้อยมั่ง แล้วเขาอ่านกันว่าจาไรคับ ขอละเอียดๆหน่อยคับ

ps.จาตอบทุกข้อ หรือข้อเดียวกะได้นะคับ ขอบคุนจิงๆน้า

ใช้โปรแกรม GPU-Z ดู core กะ mem ครับ

Comment

1.ราคามันต่างกัน 300-400 ถ้าคิดจะเอามา OC เองเล่น XT ก็ได้ แต่ถ้าไม่ OC เล่นตัว xxx
      2.ข้างกล่องมันเขียนไว้นะ ว่า cor/mem เท่าไร

Comment

ขอบคุนค้าบบบ รอคนมาตอบข้อออื่นอิกง่า

Comment

ดูข้างกล่องก็ได้ครับ

Comment

ดันไป

Comment

อิอิ มาด้วย

Comment

ม่ายมีคนตอบข้ออื่นเรยหรอ.............เส้า

Comment

Working...
                X