Announcement

Collapse
No announcement yet.

ฟันธง ให้ทีครับ ว่าควรอัพเกรด อะไรบ้าง (พรุ่งนี้จะไปอัพละครับ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ฟันธง ให้ทีครับ ว่าควรอัพเกรด อะไรบ้าง (พรุ่งนี้จะไปอัพละครับ)

สเปค ตอนนี้

P4 3.6ghz

M/B P5VDC-X

VGA GF7300GT

Ram Kington DDR2 bus533

อยากทราบว่า ควรจะอัพอะไรดีครับ

ตอนนี้มีความคิดในหัวคือ จะเปลี่ยนVGA เป็น 8600GT (น่าจะประมาน4000)

แล้วกะจะใส่ Core 2 duo แต่ว่า เมนบอร์ดผม รู้สึกจะไม่ซัพหรือไงไม่ทราบเลยยังไม่แน่ใจ

อยากให้ช่วยแนะนําหน่อยครับว่า งบ5500บ. ควรอัพอะไรดีครับ

แล้วงบ5500 สามารถ อัพ

เมนบอร์ด+Core 2 duo รุ่นไหนได้มั้ย ที่ไม่เกิน 5500 หรือเกินนิดหน่อย (เพราะคิดว่าจะขาย RAMกับVGAอันเก่านี้อยู่แล้วอะครับ คงได้มาอีกประมาน1500)

เน้นเล่นเกมส์ ครับ อย่างเดียวเลย ขอแบบ ใช้ได้ในอนาคต ข้างหน้าไปได้หน่อย (ประมานว่าคุ้มๆอะครับ)

รบกวนด้วยครับ พรุ่งนี้จาไปอัพละครับผม
    Last edited by blackluna; 22 Nov 2007, 09:57:54.

เล่นเกมส์อะไรละครับ 7300gt ถึงไม่แรง

ขายต่อผมละกัน การ์ดจอ

Comment

e2160
      asrock 1333/667

Comment

Working...
      X