ปกติแล้วผมเข้า เว็บบอร์ดประจำอยู่แล้วอะครับแต่ว่า สิ่งที่ผมเห็นบ่อยๆคือ มีคนมักจะถามว่า ผมหรือฉันมี งบ XXXXX บาทช่วยจัด.... แล้ว ท่านผู้รู้ทั้งหลายเขาก็ใจดี็ตอบให้ แต่เผอิญว่านานๆไป กระทู้มันตกแล้วก็หายไป แต่ปัญหาคือ ่คนใหม่ๆก็มาโพสต์ขอให้จัด Spec ใหม่ ผมเลยคิดว่าทางทีมงาน Overclock Zone น่าจะ Pin กระทู้ "จัดSpecคอมตามจุดประสงค์และการนำไปใช้" ไว้ข้างบนตัวเด่นๆ หรือ วางไว้ทีไหนก็ได้ที่กดง่ายๆ จะได้ให้ท่านผู้รู้ทั้งหลาย มาโพสต์ หรือแสดงความคิดเห็นที่เดียวไปเลย และคนใหม่ๆที่สนใจจะได้เข้ามาอ่านและเลือกซื้อสินค้าได้จาก Sponsor ต่างๆที่ต้องการขายของอยู่แล้ว ผู้บริโภคจะได้หาีความรู้ ได้รับรับสาระได้ง่ายและไม่โดนหลอกให้ซื้อ ของห่วยๆจากแหล่งต่างๆ ที่ท่านผู้รู้ทั้งหลาย เจอะเจอมาก่อนแล้วเพราะพวกท่านมีพระคุณเป็นอย่างมากที่กรุณา เอาประสบการณ์ที่เคยเจอกับตัวเองมาแบ่งปันกัน เอ่อ.. คิดว่าไงครับ ถ้าผมพูดผิดหรือกระทบใครมากเกินไป ขอโทษล่วงหน้าด้วยนะครับ