Announcement

Collapse
No announcement yet.

8600GTS vs HD2600XT (AGP) เลือกตัวไหนดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 8600GTS vs HD2600XT (AGP) เลือกตัวไหนดีครับ

แล้ว PSU ตัว Enermax 370 watt พอป่าวครับ สเปค

CPU: AMD Sempron 3000+
    RAM: DDR 1 แผง
    ODD: DVD-ROM, DVD-RW อย่างละตัว
    HDD: Seagate 4 ตัว
    FDD: 1 ตัว

VGA: ??? (HD2600XT or GF8600GT)
    Last edited by HuD_BaH; 22 Nov 2007, 18:10:42. Reason: GT(S)

ผมเลือก 2600XT

Comment

ผมเลือก GF8600GTS

Comment

เห็น HD 4 ตัว แถม PSU มีเพียง 370W คิดเห็นออกในทันทีว่าควรใช้การ์ดอะไรดี เอิ้กกกกกกกกกกกกก....
        (ช่วยได้มั้ยเนี่ยะเรา)

Comment

HDD4ตัวเหรอ เอา2600XTก้พอ

Comment

8600gts มี agp ด้วยเหรอ

หรือเราเข้าใจผิดหว่า

Comment

Originally posted by KITJ View Post
              8600gts มี agp ด้วยเหรอ

หรือเราเข้าใจผิดหว่า
              นั้นแหละครับที่ผมหาไม่เจอว่ามี AGP ป่าวครับ คิดว่าไม่น่าจะมีผมหาหลายยี่ห้อแต่ไม่เจอ ก็เอาเป็นว่าถ้าเป็น PCI-Ex ตัวไหนแรงกว่าก็แล้วกันครับ ตอนนี้ใช้ Winfast 6600 128MB ครับ
              Last edited by HuD_BaH; 22 Nov 2007, 16:13:20.

Comment

ตกลงใช้บอร์ดอะไรครับ รองรับ agp หรือ pcie หรือทั้งสองอย่าง จะได้จำกัดวงให้แคบลงได้ ว่าแต่มีงบประมาณในช่วงนี้แม่นบ่ หรือมีเจตนาว่าต้องการ DX10

Comment

สรุปคือผมตามหาการ์ด AGP ครับ ตอนนี้มียี่ห้อไหนขายชิปที่เป็น HD2600XT (AGP) บ้างครับเอาที่มีในไทยนะครับ แต่ที่ให้เทียบของ PCI-EX ก็เพราะอยากรู้ความแรงครับ แล้วผมจะใช้กับบอร์ด NF7-S v2 ที่เป็น nForce ได้ป่าวครับ
                  Attached Files
                  Last edited by HuD_BaH; 22 Nov 2007, 18:38:58.

Comment

GF8600GT แรงพอๆ กันกับ HD2600XT DDR4
                    HD2600XT AGP 8X แค่ DDR3 สู้ GF8600GT ไม่ได้จ๊ะ (DDR4 ยังแรงน้อยกว่านิดๆ)

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                      GF8600GT แรงพอๆ กันกับ HD2600XT DDR4
                      HD2600XT AGP 8X แค่ DDR3 สู้ GF8600GT ไม่ได้จ๊ะ (DDR4 ยังแรงน้อยกว่านิดๆ)
                      แล้วมีขายแบบ AGP ป่าวครับ

Comment

เล่น 7900gs agp ดีก่าคับ

Comment

GF8600GT ตอนนี้ไม่มีแบบ AGP ครับ
                          แต่อนาคตไม่แน่

Comment

อ่านจากนิตยสารมาก็คิดว่าไม่แน่น่าจะมี 8600GT แบบ AGP ถ้ามี 8600GT น่าจะดีกว่าใช่ป่าวครับ

Comment

ถ้าให้ดี ยกใหม่ซักเซตดีมั้ยครับ ใกล้ปีใหม่แล้วยกใหม่เลย เชียร์ๆ

Comment

Working...
                              X