ผมคิดจะซื้อเครื่องใหม่ช่วงสิ้นปีนะครับ
เอาไว้เล่นเกมส์ ลองเช็คspec ของเกมส์มันใช้ CPU ประมวลผลเป็นหลัก
ไม่ค่อยใช้ GPU เท่าไหร่ เครื่องเก่าที่มีอยู่ P4 + GF6600(AGP) ก็เล่นได้ระดับที่โอเค แต่ภาพไม่เนี๊ยบเท่าไหร่
ข้อจำกัด มันลงได้กับ Window XP(SP2) ส่วน Vista ลงแล้วต้องแก้บาน
ถ้าลง HD 2 ตัว 2 OS จะwork ไหมครับ
แล้วถ้าrun บน XP(sp2) มันจะsupport อุปกรณ์ใหม่ๆรึเปล่าครับ เช่น เห็น cpu 2 core?
ต่อเครื่องใหม่ งบ 40,000 บาท รวมจอ 19"
Intell + GF นะครับ ใช้แล้วติดใจ
รบกวนด้วยครับ