Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตามหา ไดร์เวอร์ Geforce 8400 MG ตัวล่าสุด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตามหา ไดร์เวอร์ Geforce 8400 MG ตัวล่าสุด

ตามหา ไดร์เวอร์ Geforce 8400 MG ตัวล่าสุด
    ใครพอจะมีมั้ง

http://www.laptopvideo2go.com/forum/...howtopic=14930
    โหลดคัว 16909 นะครับ
    ผมเทสแล้ว แจ่มสุด
    ผมเลือก ลงเป็น 8600 นะ เท่ดี แต่เลือก 8400 ก็มีแหละ
    ยัดเอาๆ

Comment

Originally posted by tsunaru View Post
      http://www.laptopvideo2go.com/forum/...howtopic=14930
      โหลดคัว 16909 นะครับ
      ผมเทสแล้ว แจ่มสุด
      ผมเลือก ลงเป็น 8600 นะ เท่ดี แต่เลือก 8400 ก็มีแหละ
      ยัดเอาๆ
      หน้ที่ให้มาเห็นมาแต่ 169.06 อ่ะครับ คือตอนนี้ผมเดือนร้อนมากเพราะผมดันไปลบแล้วโหลดตัว169.06 แล้วลงไม่ได้ มันบอกว่าไดร์เวอร์ไม่เข้ากัน ผมต้องการของVISTA นะครับ ช้วยบอกวิธีลงให้ผมที

Comment

ลองหากระทู้เก่าๆอ่านดู วิธีลงน่าจะเป็นแบบ update เอา

Comment

หาแล้วไม่เจออะครับ

Comment

ดันๆคับ ผมก็เป็น

Comment

ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ hmuu
              อ้า ผมเจอ Driver การ์ดจอ ของ Window XP แล้วครับ
              ลอง standby กับ hibernate ได้เป็นปกติแล้ว

===========================================
              วิธีลงก็ลงแบบเดียวกับโพสต์ของคุณ hononbier เลยครับ
              ===========================================
              เตรียมพร้อมก่อน
              1.1 ขั้นแรกให้ดาวโหลดไฟล์นี้ครับ ------>(รอก่อนนะครับ กำลังอัพโหลดอยู่)
              1.2 ให้ทำการแตกไฟล์นี้ (โดยการ double click นั่นแหละ) ไปที่ folder ไรก็ได้ ก่อน
              1.3 ให้เราทำการ uninstall driver ที่เราลงอยู่ก่อน โดยคลิกขวาที่ mycomputer แล้ว properties แล้วไปที่ tab hardware เลือก device manager แล้วเลือก display adapter แล้ว double click ที่ชื่อ การ์ดจอ เรา
              1.4 ไปที่ tab driver เลือก uninstall driver แล้ว restart เพื่อเตรียมตัวลงตัวใหม่

ขั้นตอนการลงแล้ว
              2.1 เมื่อ restart เครื่องมาเสร็จ เครื่องมันจะถามหา driver ซึ่งให้เรา cancel ไปก่อน
              2.2 คลิกขวาที่ mycomputer แล้ว properties ไปที่ hardware --> device manager เช่นเดิม แล้ว เลือกที่ display adapter แล้ว double click ชื่อการ์ดจอเรา (ซึ่งมันจะยังเป็นชื่อ VGA com...บลาๆ อยู่)
              2.3 ไปที่ tab driver เลือก update driver
              2.4. จะขึ้นหน้าจออีกหน้าต่างขึ้นมา เลือก Install from a list or specific location (Advance) แล้ว next
              2.5 เลือก Don't search , I will choose the driver to install แล้ว next
              2.6 กดที่ Have Disk แล้ว Browse
              2.7 เลือก Path โดยเลือกไปที่ที่เรา extract driver การ์ดจอ ในข้อที่ 1.1
              2.8 จากนั้นจะมีรายชื่อมาให้เลือกเยอะแยะ ให้เลือก Geforce 8600m GS นะครับ
              2.9 จากนั้น Next ไปเรื่อยๆ จะเป็นฉาก Install ก็ Continous Anywhere ไป OK ไป Restart เครื่อง 1 รอบ ก็เสร็จเรียบร้อยแล้วครับ

ตัวนี้เป็น version ของ ASUS ครับ ทำให้ลงแบบ Setup ตรงๆ ไม่ได้
              แต่เป็นไดร์ฟเวอร์สำหรับ Geforce m Series ครับ (Geforce 8600m GS)

การแบ่งปัน ทำให้ไปสู่จุดมุ่งหมาย อิอิ
              อันนี้มั้ง

Comment

อันนี้แหละ

Comment

แต่อันนี้มันวิธีลงขอXP นิ ผมใช่กับVista ไม่ได้

Comment

vista ก้อ ลง แบบ install ปกติอะ ไม่เห็นต้องมีอารัยพิเศษเลย การ์ดจอรุ่นเดียวกับผมเลย ผมใช้ Asus ในเวป Asusมันมีไดร์เวอร์ให้ ก้อโหลด มาแล้วก้อ installเหมือนทั่วๆไปเลยอ่ะ

Comment

Originally posted by loneliness View Post
                      vista ก้อ ลง แบบ install ปกติอะ ไม่เห็นต้องมีอารัยพิเศษเลย การ์ดจอรุ่นเดียวกับผมเลย ผมใช้ Asus ในเวป Asusมันมีไดร์เวอร์ให้ ก้อโหลด มาแล้วก้อ installเหมือนทั่วๆไปเลยอ่ะ

คุณใช้Asus รุ้นไหนอยู่หรอครับ

Comment

vista ก็ลงคล้ายๆแบบนี้แหละครับ ผมลงมาแล้ว - -

Comment

คลิกขวาเลือก update >> Browse my com for.... >> let me pick up... >> แล้วก็ไปเลือกที่ที่ไฟล์ .inf อยู่

Comment

งั้นผมขอLINK ไดร์เวอร์ตัวล่าสุดหน่อยสิ ผมหาไม่เจอ

Comment

ผมใช้ 8600GS อ่ะ

Comment

Working...
                              X