Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใคร Forword Router เปงช่วยหน่อยคับ จะเปิดเซิฟ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใคร Forword Router เปงช่วยหน่อยคับ จะเปิดเซิฟ

รบกวนท่านพี่ทุกๆ ท่านหน่อยคับ คือผมอยากเปิดเซิฟทดสอบหน่อยคับเพื่อการศึกษา คือมันต้องทำไรบ้างคับ ผมอยากรู้วิธี Forword Router รุ่นไหนก็ได้คับ แล้วทดสอบว่ามันฟาวเวิดได้มั้ยต้องดูไง ขอความกรุณาหน่อยนะคับท่านๆ

-------------------------จะรอคำตอบจากทุกท่านคับ-----------
    ขอบคุณอย่างมากคับ

มีใครอยู่มั้ยคร้าบ ๆ ช่วยหน่อยคับป๋ม

Comment

แล้วใช้เร้าเตอร์ ยี้ห้อไหน รุ่นไหนอยู่ละครับ

Comment

เอารุ่นไหนก็ได้คับผมอยากดูว่าต้องไปที่เมนูไหนอ่า ขอตัวอย่างเลยคับป๋ม ขอบคุณคับท่านๆ

Comment

จากรูปนะครับ เข้าไปใส่ ip ของเร้าเตอร์ของเรานะครับ แล้ว ใส่ยูสเซอร์เนมพาสเวิร์ด
          แล้วเข้าไปที่ Configuration ---> Virtual Server ===> ใส่พอร์ทที่ต้องการ กะไอพีเครื่องของเรา แล้วกด แอด สุดท้ายกดเซฟ เป็นอันเรียบร้อย

Comment

ถ้าอยากรู้รุ้นอื่นอีก เวปนี้เลยครับ http://portforward.com/routers.htm

Comment

บางยี่ห้อก็หัวข้อ NAT บางอันก็ Virtual Server บางอันก็ port forward เลย
              ลองไล่ๆดูคับ

Comment

รบกวนต่อหน่อยคับ เวลาเราฟาวเวิด ได้แล้วเราจะรู้ได้ไงว่ามัน OK แล้วคับ จะรู้ได้ไงว่าเครื่องข้างนอกสามารถเข้าเครื่องเราได้แล้วอ่า เรามีวิธีเช็คได้ไงคับ ขอบคุณคับท่านๆ

Comment

ถ้าเล่นบิตแล้วใช้ Bitcomet จะมีไฟสีเขียว สีเทา สีเหลืองแสดงสถานะ มันจะ Detect ทุกครั้งที่เราเปิดโปรแกรม

http://blog.bitcomet.com/post/1310/

Comment

ถ้าใช้utorrentมันจะมีให้เช็คว่าport forwardสำเร็จหรือไม่

Comment

ของผมมันขึ้น DHT สีเขียว WAN สีเขียว แสดงว่ามันได้ยังคับ แล้วจะรู้ไอพีที่เราฟาวเวิดได้ไง สมมติว่าผมใช้ไอพีฟาวเวิดที่ 192.168.1.100 ไอพีเน็ตอยู่ที่ 192.168.1.254 เนี่ยคับจะดูได้ไงหรอหากฟาวเวิดได้แล้วอ่ะคับ

ขอบคุณคับป๋ม

Comment

รบกวนใครที่พอจะรู้ ฝากเมลล์ไว้หน่อยคับ เผื่อป๋มจะได้สอบถามหน่อยได้ป่าวอยากรู้จิงๆ ผมไม่ค่อยเก่งด้านนี้คับ

เมลล์ผมนะ matiyaphak@hotmail.com จะแอดมาหรือให้ผมแอดก็ได้นะคับ ฝากเมลล์ไว้เลยคับผม ขอบคุณอย่างสุง คับท่านๆ

Comment

อยู่กันป่าวคับผม รบกวนต่อหน่อย จะเปิดเซิฟเกมส์อ่า อยากลองวิชา เกมส์แร็คอ่า ต้องมีเครื่องเซิฟเวอร์ป่าวคับเครื่องคอม ธรรมดาได้ป่าว winxp ได้มะ ขอบคุณคับท่านๆ

Comment

Working...
                          X