overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 26

Thread: เคส Coolermaster CM690 กับ เคส Smilodon ตัวไหนเย็นกว่ากันครับ

OverclockZone Member gerrard's Avatar
    ปากน้ำ-สำโรง-บางนา

Default เคส Coolermaster CM690 กับ เคส Smilodon ตัวไหนเย็นกว่ากันครับ

เคส Coolermaster CM690 กับ เคส Smilodon ตัวไหนเย็นกว่ากันครับ ถ้าดูที่การออกแบบทิศทางลม+ความสวยงามอ่ะครับ ขอบคุณครับ

OverclockZone Member ohm27's Avatar
    บึงกุ่ม ถนนเสรีไทย

CM690 กินขาดครับ แค่พัดลมก็สู้ไมได้แล้ว smolodonมานมีแต่พัดลม 80mm มี120mmตัวเดียว CM690 120mm หมดเลยมั้ง
    แต่ถ้าคิดจาซื้อตอนนี้โรไปถามให้ชัวก่อนนะครับเพราะเห็นเค้าว่าของเข้าปลายเดือนไม่ก็เดือนหน้านี่แหละ

OverclockZone Member dept's Avatar

690 มีพัดลม 120 ให้ 3 ตัวครับ

1 ตัว ด้านหน้าเคส มีไฟครับ
    อีก 2 ตัว หลังเคส และ ฝาข้าง ไม่มีไฟครับ

ถ้าจะให้ครบ ต้องติดเพิ่มอีก 2 ตัว ติดด้านบนครับ หรือจะติดด้านล่างเพิ่มอีก 1 ตัวก็ได้ครับ
    ถ้าไม่เกะกะ แต่ผมไม่ติด เพราะมันติดสาย PSU ตัวนี้ psu อยู่ด้านล่างนะครับ

OverclockZone Member Macro's Avatar

CM690 ติดพัดลมครบเมื่อไหร่ เคสคุณจะบินได้!!

OverclockZone Member bebebubu's Avatar

Quote Originally Posted by dept View Post
    690 มีพัดลม 120 ให้ 3 ตัวครับ

ถ้าจะให้ครบ ต้องติดเพิ่มอีก 2 ตัว ติดด้านบนครับ หรือจะติดด้านล่างเพิ่มอีก 1 ตัวก็ได้ครับ
    ถ้าไม่เกะกะ แต่ผมไม่ติด เพราะมันติดสาย PSU ตัวนี้ psu อยู่ด้านล่างนะครับ

ด้านล่างจะไม่ติดถ้าเอาสายอ้อมออกหลังboard มีช่องเล็กๆต้องสังเกตถึงจะเห็น ดูแล้วเรียบร้อยดี ไม่บังลมด้วย
    รูป รูป

OverclockZone Member sonicm's Avatar

CM690 รู้สึกว่าข้างล่างกับข้างบนจะติดพัดลมได้ใหญ่สุด 140 มม.นะ
    ของผมใส่ครบทุกคัวครับ เสียงก็ไม่ดัง

OverclockZone Member live's Avatar

อยากได้มาใช้บ้างอะคับ แต่ของยังไม่มาซักที

OverclockZone Member gol2y's Avatar

วันที่ผมไปซื้อ CM690 ก็ไม่มีของครับเลยเอา Lian-li A16 มาแทน โฮ่ะๆ ก่อนจาไปซื้อก็ต้องลองถามก่อนนะครับ
    ว่ามีของรึป่าวเด๋ววืดเหมือนผม T_T

OverclockZone Member Macro's Avatar

ขอถามนิดนะขอรับ
    คือท่านที่มี CM690 ไว้ในครอบครอง
    ไม่ทราบว่าช่องคอนโซลด้านบนของท่าน มันย้ายมาอยู่แผง panel ด้านหน้าหรือไม่
    คือว่ามันไม่ตรงกับรูปในเวปน่ะขอรับ เลยสงสัย
    รูป รูป

OverclockZone Member bebebubu's Avatar

อยู่ด้านหน้า ฝาข้างใส มีพัดลมให้12cm 3 ตัว
    +ซื้อพัดลมเพิ่ม12cmอีก 3 ตัว
    รูป รูป

พัดลมข้างให้ดูดออก เสียงจะเงียบกว่า ดูดเข้า
    จะตรงกับการ์ดจอพอดี

OverclockZone Member qbert's Avatar

มี120mm 3ตัวเลยหรือคับ แล้วเสียงไม่ดังเหรอคับ

ได้ยินแต่เสียงพัดลมcardจอ ของเดิม12cm วิ่ง1000รอบกว่าเอง

OverclockZone Member vkjgandalf's Avatar

Default ลองๆ เหลียวดู lianli ก็ดีครับ

ผมว่า lianli มันอลูมิเนียมทั้งหลังครับ ผมเคยใช้ cooler master มาแล้วครับ (ตอนใหม่ๆสวยมากครับ) ยอมรับเลยครับว่า การดีไซน์ กินขาด กว่าค่ายอื่น แต่เสียดายครับ มันไม่ใช่ อลูมิเนียมทั้งเคสครับ ตัวปัจจุบันผมใช้ lianli g7t ครับ ตอนแรกจะซื้อ cooler master เหมือนกัน บังเอิญเข้าไปดูพวกร้านserver เขาว่ามันคุ้มค่ามากครับ เพราะว่าอลูมิเนียมเก่าขัดก็งามเหมือนเดิม จริงครับ แต่สิ่งสำคัญผมว่าน่าจเป็นเรื่อง การระบายอากาศมากกว่า และวัสดุที่ใช้ทำเคสกับผลของอุณหภูมิ ( ควรหาข้อมูลเยอะๆครับ ทุกยี่ห้อตามweb มีบอกรายละเอียดทุกอย่าง ก่อนซื้อ )
    Last edited by vkjgandalf; 28 May 2008 at 21:00:20.

OverclockZone Member

ผมรัก TT Armor ครับ

ความโปร่งกินขาด CM เกือบทุกตัว

OverclockZone Member Kengjeed's Avatar
    บางกรวย-ไทรน้อย

ขอถามหน่อยครับ แล้ว PSU มันอยู่ตรงไหนอ่าครับ *หมายถึงว่าจะเอามาใส่ตรงไหนอ่าครับ*พอดีผมกำลังจะซื้อ SASE เลย ขอคำชี้แนะด้วยครับ

PSUจะวางอยู่ล่างซ้าย ดูดอากาศเข้าใต้พื้น(ตู้จะไม่ติดพื้น) ออกด้านหลัง
    รูป รูป

OverclockZone Member lampofgod's Avatar

CoolerMaster CM690 มีพัดลมติดตั้งได้ 120mm x 6, 140mm x 1, 80mm x 1, สวยดี แต่หนักมาก ๆ ใช้เหล็กกล้าททำ แข็งแรงทนทานแต่หนัก แนะนำอย่าตั่งไวสูง

OverclockZone Member core_core's Avatar
    Bangkok U.-โคราช-โฮมการ์เด้นวิลล์ จอหอ

อยากได้ cm 690 ที่ ขอนแก่นมีขายที่ไหนคับ

OverclockZone Member aongmo's Avatar
    บริษัท สยามอินเวอร์เตอร์ จรัญ 89/2

แจ่มครับ ติดพัดลมให้ครบทุกจุด เย็นสบาย
    ว่าแต่พัดลม 8cmบาง ท่านติดดูดเ้ข้าหรือว่าเป่าออก

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks