Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครเคย Overlock Amd64bit 3000+ Asus A8n5x บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครเคย Overlock Amd64bit 3000+ Asus A8n5x บ้างครับ

ผมอยากจะ Overlock Amd64bit 3000+ Asus A8n5x ซ็อกเก็ต 939 ใครเคยแนะนำหน่อย ผมอยากให้มันได้ซัก 2.0 GHZ ก็พอครับ ไม่ต้องมากนัก จะต้องปรับตรงไหนเหรอครับ ลองหาดูแต่ไม่เห็นที่ปรับเลย ใครเลย หรือว่ารู้ ช่วยแนะนำด้วยครับ

รุ่นเดียวกันเป๊ะครับ
    ส่วนใหญ่จะอยู่ใน Advance->Jumperfree setting
    ตั้ง Overclock เป็น Manual แล้วลงมือเลย
    Bus speed ตรงนี้แหละครับ ค่อย ๆ เพิ่มมันเข้าไป คูณกับตัวคูณ(ซึ่งอยู่ที่ 9 ก็เหมาะแล้ว ไม่ต้องเปลี่ยน)แล้วจะได้สัญญาณนาฬิกาจริง
    CPU Voltage ไม่ต้องมาก ผมใช้อยู่แค่ 1.375 V
    Ram Voltage เยอะตามที่ต้องใช้ บางคนถึง 2.9 V เลยก็มี
    PCI-e clock เอาไว้ที่ 100Mhz ก่อน นิ่งแล้วค่อยมาลองเพิ่มดูทีละนิด
    PCI เอา 33.33 เท่านี้ล่ะเหมาะ
    Hypertransport คิดเอาง่าย ๆ ว่า คูณกับ Bus แล้วไม่เกินพัน หรือเกินหน่อย ๆ พอ

ไปต่อที่ Dram setting
    ตั้งClock ไว้ที่ 333Mhz ชัวร์
    เลขอื่น ๆ ตั้งไปตามสเปคของแรมเราก่อน นิ่งแล้วค่อยปรับลดลง
    ของผมตรงนี้มันตั้งได้ไม่ต่อยดี รอคนอื่นมาตอบ

ตอนนี้ได้เยอะกว่าลายเซ็นอีกนิดนึง เป็น 2.5 Ghz ครับ พัดลมเดิม เปิด Qfan คุ้มสุดคุ้ม

Comment

^^
      ^
      กะดิกนิดเดียวก็ 2GHz แล้วครับ

Comment

ขอบคุณครับ จะลองดู

Comment

ของผมไปที่2.6

V.core 1.55
          V.dimm 3.0
          pci-e 100
          pci 33
          HT X3
          Ram 333

Comment

มักน้อยจังครับ 2.0GHZ นี่ชิวๆเลยครับ

Comment

Working...
            X