อยากซื้อ Mainboard ดีๆสักตัว ที่ไว้ใช้ดูหนัง ฟังเพลง ครับ พอดีจะซื้อให้พ่อเป็นของขวัญวันพ่อ ไม่เน้น overclock นะครับ คือไม่จำเป็นเลย เพราะพ่อผมคง clock ไม่เป็น ตอนนี้ผมมี อุปกรณ์บางอย่างที่มีอยู่แล้ว คือ
CPU E6700
กับ Ram DDr2 1G/667 4 ตัว
ก็เลยอยากได้ MB ที่มัน support กับของที่มีอยู่แล้ว (เก็บเงินซื้อทีละอย่างนะครับ) ตอนนี้ที่เลงไว้ก็มี
P5E-V HDMI , P5E-VM HDMI
2 ตัวนี้ ต้องซื้อการ์ดจอเพิ่มอีกหรือเปล่าครับ

แล้วตัวนี้ asus P5W DH Deluxe ดีมั้ยครับ มือ1ยังมีขายอีกหรือเปล่า

แนะนำเพิ่มเติมได้นะครับ ขอบคุณ