Announcement

Collapse
No announcement yet.

ASUS A6QT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

คนต้นเล่นbf2ได้ไหมเป็นยังไงมั่งมาเล่าสู่กันฟังหน่อย

Comment

48900 ครับ ราคานี้ สาบานได้ สำหรับ Hd 100 G รวม Vat แล้วน่ะ เพราะผมสั่งไปแล้ว เหอๆ

Comment

เพิ่งได้มาครับคาร์บอนเล่นได้แต่ปรับmidหรือlowน้ะงับ

Comment

ว่าจะเอาตัวนี้คืนไปซื้อตัวนั้นแทนเยยนะนี้ ^ ^ เหลือตังบานเลยงานนนี้ ^ ^
          แค่นั้นกะหรูละคับ สำหรับโน๊ตบุ๊ก ^ ^
          ปล.เวบนอก เทส นิสภาคโมสวอน 1024*768 เนื่ยนคับ ^ ^ เปิดหมด
          Hitman กะแจ๋ม ^ ^

Comment

รออีกไม่กี่วันก็จะได้แล้ว
            อยากถามว่าa6qtแรมที่ให้มาเป็น512ตัวเดียวใช่ไหม
            แล้วถ้าจะใส่512อีกตัวเพิ่มมันจะราคาเท่าไหรครับขอบคุณครับ

Comment

ตัวเดียวคับ บัส533 แต่ป๋มม่ะแน่ใจนะคับ คือสเปกเวบนอก มันเป็นไวเลดตัวใหม่อะคับ 8..../n นะคับรับรองที่ 240m.... ต่างกะ g มหาสาร (ไม่รู้ที่ +7000นี้เปลียน ไวเลคให้ป่าว ^ ^ )

ของนอกเปง n ของไทยม่ะแน่ใจนะคับว่า g หรือป่าว

Comment

หึๆๆๆ ท่าน Nutzuko ใช้รุ่นเดียวกะผมเลย หึๆ หาเพื่อนได้แล้ว ว่าแต่ท่านสั่ง รุ่น 100G หรือ 80G น่ะ เพราะป๋มสั่ง 100G ไปเดวไปเอาเครื่องที่ 1000ทิพ วันที่ 13หึๆ

Comment

ป๋มเอา เสาร์นี้ โย้ว ๆ ๆ มีแก๊งละ ^ ^ คิดถึง Hp จัง ~><~ So Sad ตัว60G ครับ (ไปหาซื้อ 7200 rpm ใส่ดีหว่า เร็วแรงแซง sATA ป่าวหว่า)

Comment

ผมก็สนใจรุ่นนี้มากเลยครับ ว่าแต่ คุณ aPisBot ไปถอยมาจากร้านไหนครับต้องสั่งเอาเหรอครับเขาไม่มีของไว้เหรอครับ ว้าแย่จัง แต่กว่าจะได้เข้า กทม. คงเป็นซักประมาณ ปลายเดือนหน้า ของจะเหลือเปล่าหว่า จะซื้อ notebook เครื่องแรกในชีวิตเนี่ยลำบากจริง มีใครพอจะแนะนำร้านที่บริการดีๆให้เราลองเครื่องนานๆ มีไหมครับ กะจะลงโปรแกรม 3d mark test ไป test มาว่าเครื่องจะมีปัญหาหรือเปล่านะครับ เค้าจะด่าเราไหมหว่า

Comment

ม่ะแน่ใจนะคับ เรื่องร้านซื้อ -*- ม่ะยู้แนะนำร้านไหน ดูราคากะของดีกวาคับ+ประกัน เช็คให้ดีๆๆ ครับ
                      สั่งคับ เรื่องของเหลือไม่เหลือนี้ไม่ทราบนะครับ เดือนหน้าแนะ อาจได้รุ่นใหม่กว่าด้วย ^ ^ เอาเป็นง่ายๆๆ ครับ พอใกล้จะซื้อสัก 1 สับดาค่อยมาดูรายลเอียดดีกว่าคับจะดีกว่า เรื่องเทสเครืองนี้เทสนานๆ ๆ เลยกะดีคับ ป๋มว่าสัก 30 นาทีหรือ 45 นาทีกำลังดีม่ะมากมะเกินไปก็ชวนคนขายคุยไปเรื่อยๆ ๆ จะได้ไม่เบื่อ ส่วนโปรที่นำไป ก็พวก Cpu-z และกะพวก dead pix อะคับไว้ดูหน้าจอ กะพอมัง แหม เอา 3d ไปเยยแหะ เอาแค่ตู้ปลากะพอมังคับ ^ ^ (เหมือนกะว่าเทสไม่แรงไม่เอาแหะ ^ ^ )

Comment

ไม่ทราบว่าโปรแกรมพวกนี้หาได้จากไหนมั่งครับ
                        ช่วยหาurlโหลดมาให้เลยจะได้ไหมพวกcpu_zกับdead pixต่างๆ

Comment

เคยลง ไว้แย้วนะคับ พวก Cpu-z นี้ โหลดได้จาก Download ของเวบเลยคับหน้าหลัก ส่วนตัว ดูนี้ ป๋มเคยลงไว้กระทู้ 1 เกียวกะ จุดนี้แหละคับ หามม่ะเจอเหมือนกันไว้ผมลงให้ใหม่ละกันคับ

Comment

ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำครับผม แต่ที่ผมจะเอา 3d mark ไปเทสด้วยเนี่ยก็เพื่อให้เครื่องลองโหลดหนักๆดูสักสองสามรอบน่ะครับ (ถ้าเอาเกมส์ไปลงลองเลยเนี่ยมันจะนานไปหน่อย) ถ้าโหลดหนักๆแล้วไม่มีปัญหาเครื่อง แฮงค์ ก็โอเคน่ะครับ แต่การเทส โดย CpU-z กะ Dead pixel เนี่ยทำอยู่แล้วครับผม

Comment

เหอๆๆๆ เอา 3D Mark ไปลองเลยหรอ หึๆๆๆ ความคิดเข้าท่าน่ะ แต่ผมว่า ลอง 3DS Max ก็พอแล้ว คืองี้ครับ ให้ลองสร้าง ทรงกลม หรือ กระบอก ปรับค่า segment เยอะๆ และลองเรนเดอร์ดู ถ้าหากว่าเรนเดอร์ได้ ไม่แฮง จบครับ ง่ายดีไม่ต้องคิดมาก หรือถ้าให้ชัวร์ จะลอง 3D Mark ก้ได้ ไม่ว่ากัน แต่ร้านมานจะว่าหรือเปล่า หึๆ นี่แหละคือปัญหา

Comment

เป็นไงครับได้เครื่องกันมาหรือยังครับ ถ้าไม่เป็นการรบกวนก็ช่วย test มาให้กันดูมั่งนะครับ ใช้แล้วเป็นไงบ้าง ได้ลองลงเกมส์อย่าง Oblivion หรือ FEAR เล่นกันยังครับเล่นได้ลื่นไหมครับ ผมก็รอจะได้ไป กทม. วันไหนก็จะไปสอยมาน่ะครับ สรุปตอนนี้รุ่น 60 GB เนี่ยราคาเท่าไหร่แล้วครับ เห็นช่วงต้นเดือนเห็นว่าราคาเหลือแค่ 35500 เองครับผมน่ะชอบรุ่นนี้ตั้งแต่ออกมาใหม่ๆแระ แต่ไม่ได้ไปซื้อสักที มีเหตุให้ต้องติดนู่นติดนี่ เลยไม่ได้ไปซักที รบกวนด้วยนะครับ

Comment

Working...
                                X