Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยู่ๆทำไมวินโดว์ถึงปิดกั้นตัวเองโดยสินเชิง..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยู่ๆทำไมวินโดว์ถึงปิดกั้นตัวเองโดยสินเชิง..

เครื่องต่อแลนอยู่ในระบบ ตั้งแชร์ไดรว์ ยกเลิกFirewall อยู่ๆผมเล่นเน็ตไมได้ พอเช็คดูถูกยกเลิกทุกอย่างที่เซ็ทไว้ แชร์ไดรว์ไว้ทั้งหมด 4ไดรว์ก็ยกเลิกหมด Firewall ก็เปิดอย่างเต็มรูปแบบ การ์แลนก็โดนตั้งค่าเป็น no connectivity เครื่องติดตั้ง NOD32 มันจะเป็นต้นเหตุเปล่าครับ..

Originally posted by hornetpc719 View Post
    เครื่องต่อแลนอยู่ในระบบ ตั้งแชร์ไดรว์ ยกเลิกFirewall อยู่ๆผมเล่นเน็ตไมได้ พอเช็คดูถูกยกเลิกทุกอย่างที่เซ็ทไว้ แชร์ไดรว์ไว้ทั้งหมด 4ไดรว์ก็ยกเลิกหมด Firewall ก็เปิดอย่างเต็มรูปแบบ การ์แลนก็โดนตั้งค่าเป็น no connectivity เครื่องติดตั้ง NOD32 มันจะเป็นต้นเหตุเปล่าครับ..

ตกลง Firewall เปิดหรือปิดอ่ะคับ งง เปิดเต็มรูปแบบ ลองไปปิดมันชั่วคราวดูก่อนสิครับ ว่าได้ใหมแล้วค่อยดู Rule ของมันอีกที ถ้าปิดแล้วเล่นได้

ปล กับคำถาม "อยู่ๆทำไมวินโดว์ถึงปิดกั้นตัวเองโดยสินเชิง.. "

ตอนแรกกะเข้ามาตอบเล่นๆว่า เพราะ Windows เป็นโรคซึมเศร้า
    Last edited by Zero_Master; 5 Nov 2006, 00:05:42.

Comment

ปรกติผมปิดครับ.. ตอนที่เข้าเน็ตไม่ได้ลองไปเช็คมันเปิดการทำงานเอง.. ผมจิคับเศร้า งงอยู่ตั้งนาน..
      ปล. ใช้เน็ต และ network ได้ตั้งแต่รู้ปัญหาแล้วครับ แต่สงสัยครับ
      Last edited by hornetpc719; 5 Nov 2006, 01:23:02.

Comment

Working...
      X