Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระหว่างG.SKILL กับ Hynix Bt-d43 อันไหนไปไกลกว่ากัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ระหว่างG.SKILL กับ Hynix Bt-d43 อันไหนไปไกลกว่ากัน

ระหว่างG.SKILL กับ Hynix Bt-d43 อันไหนไปไกลกว่ากัน
    DDR1 ทั้งคู่ มาทำDual อยากทราบว่า

G.SKILL F1ZX วัดกับ ยี่ห้ออื่นแต่ชิพ Hynix Bt-d43 อันไหนวิ่งได้ไกลกว่ากันครับ

BT D43 อย่างน้อยๆก็ 250 สุดๆก็ 280 กว่า ยกเว้นเจอตัวห่วย ลากไม่ไป

GSKILL ต้องดูอ่าว่ามันชิปอะไร ส่วนมากบอกมาเลย ไม่มีเม้มม
    แต่ถ้าเป็น DDR400 มาเลย โดยมากแล้ว ไม่แรงครับ วิ่งได้ 230 เต็มที่ เพราะมันคัดตัวดีไปขายรุ่นสูงหมด

Comment

บีทีครับ

Comment

Originally posted by BOYWA View Post
        BT D43 อย่างน้อยๆก็ 250 สุดๆก็ 280 กว่า ยกเว้นเจอตัวห่วย ลากไม่ไป

GSKILL ต้องดูอ่าว่ามันชิปอะไร ส่วนมากบอกมาเลย ไม่มีเม้มม
        แต่ถ้าเป็น DDR400 มาเลย โดยมากแล้ว ไม่แรงครับ วิ่งได้ 230 เต็มที่ เพราะมันคัดตัวดีไปขายรุ่นสูงหมด
        ถามหน่อยคับ ที่ว่าได้ถึงขนาดนั้นนี่ทดแรมยังไงคับ
        หรือว่า 1:1 เพราะที่ใช้อยู่ถ้า 1:1 ได้แค่ 235 คับไฟ 3.0

Comment

F1 ZX ได้ 245 ครับ ที่น้องผมใช้อยู่นะ 1ต่อ1

Comment

ไม่รู้คับ ใช้อยู่ลากไม่เคยถึง -_-'
            แต่เห็นเขาบอกกันว่า bt - d43 ลากได้บัสสูง หรือไม่ก็ cl ต่ำครับ
            ไม่แน่ใจว่าสลับกับ ct- d43 หรือเปล่าครับ

ปล. chip hynix ครับ

Comment

แต่เห็นเขาบอกกันว่า bt - d43 ลากได้บัสสูง หรือไม่ก็ cl ต่ำครับ
              ไม่แน่ใจว่าสลับกับ ct- d43 หรือเปล่าครับ
              ทั้ง BTเเละ CT เล่นบัสสูงทั่งคู่ครับ

Comment

เคยลอง BT-D43 อัดบัสแรม วิ่ง 250 สบายๆ

Comment

ZX วิ่ง 250 ได้คับ

Comment

ผมใช้ Rambo บ้านๆ ที่ 278*9 ทด 333

Comment

Working...
                    X