Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีงบ45000บาทคะช่วยจัดสเปคทีนะคะขอบคุณคะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีงบ45000บาทคะช่วยจัดสเปคทีนะคะขอบคุณคะ

คือขอเป็นคอมชุดนะคะไม่เอาคอมประกอบ ขอมียี่ห้อเลยอะคะที่ทางบริษัทจัดมา ยี่ห้ออะไรก็ได้แต่ขอให้ทน สเปคแรงๆๆช่วยแนะนำยี่ห้อพร้อมรุ่นมาได้เลยคะ เพราะจะเปลี่ยนคอมแล้วอะคะใช้มา8ปีแล้วยี่ห้อ LASER ไม่คยพังเลยสักครั้งแถมอืดมากแต่ถึงเวลาต้องเปลี่ยนแล้วอะคะอิอิ เลยอยากให้พี่ๆช่วยแนะนำยี่ห้อไรมาก็ได้คะไม่เกี่ยงขอให้สเปคแรงๆๆ เป็นพอเพราะหนูใช้ครบหมดคะเล่นเกมโหลดบิตเน็ตสาระพัด ช่วยแนะนำทีนะคะอิอิ

หรือจะให้รอรุ่นไหนบอกได้เลยนะคะ เพราะกะใช้ไปอีก10ปี555พูดจริงๆๆนะคะ

HP หรือ dell ก็ได้ครับ

Comment

เออ ถ้าอยากได้คอมแบรน ผมแนะนำไปศูนย์เค้าดีกว่าครับ เซลจะแนะนำได้ดีกว่านี้ เอาเป็นศูนย์ใหญ่ๆหน่อยนึงนะครับ

Comment

Dell โลดดด

Comment

เอองั้นช่วยจัดเป็นสเปคคอมประกอบทีคะเพื่อราคาถูกกว่าศูนย์แต่ได้สเปคแรงๆๆๆ เพราะอย่างได้คอมแรงๆๆสักครั้งนึงนะคะขอบคุณนะคะ

Comment

รวมจอหรือป่าว

Comment

ผมว่า จขกท. เค้าคงจะเอารวมจออะครับ เพราะจอ laser 8 ปีที่แล้วเนี่ย ท่าทาง ไม่เวิร์คแน่

45000 บาท แบ่งไปจอ ซัก 7000-8000 ได้ LCD 19" - 22"
              เหลือซัก 38000 จับหารสองเลยครับ เหลือ 19000
              ซื้อเลยครับ
              19000
              อีก 19000 ก็เก็บไว้อัพใหม่ 3-5 ปี ข้างหน้า ซึ่งแน่นอนว่ามันจะแรงกว่า เครื่องละ 50000 ที่ซื้อตอนนี้เสียอีก

Comment

ขอบคุณมากคะอิอิ

Comment

ซื้อสักสองหมื่นห้าก็แรงถมถึดแล้วครับสำหรับคอมประกอบเอง
                  ถ้าซื้อคอมแบนก็ได้เซอร์วิสแต่บวกราคาเพิ่มไปอีกสัก 20-30% ถ้าเทียบกับคอมประกอบเอง

Comment

ไม่เกิน 45000 เล่น HP ไปเลยครับ
                    เกิน 45000 เล่น DELL ครับ

ถ้าเอาไปเล่นเกมนะ

HP ราคาประมาณนี้จะได้จอสักประมาณ 19" LCD แต่เผื่อตังไว้อัพแรมกะลำโพงด้วยนะ
                    ส่วน DELL ไม่รู้ราคา แต่มันทนเอาซะมากๆ

****ความคิดส่วนตัวผมนะ ****
                    อ๋ออ อย่าลืม ซื้อ Care Pack อัพประกันเป็น 3 ปีด้วยนะ ไม่งั้น จะเสียใจ

ป.ล. ผมก็ HP Compaq

Comment

Working...
                    X