Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วย ทำไม USB ผมส่งข้อมูลช้าคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วย ทำไม USB ผมส่งข้อมูลช้าคับ

ไปลองกะเครื่องอื่นก็ปกติ แต่พอมาลองกะเครื่องที่เพิ่งซื้อมาใหม่ มันดันช้ามาก ทั้งที่เป็น 2.0 งงมากคับ บอร์ดรุ่น M2A-VM HDMI คับ

set ในbiosให้เป็นhi speed หรือfull speed ต้องsetเป็นhighนะ

Comment

ไม่มีให้ set คับ เลือกไม่ได้
      ช้าขนาดนี้เลยคับ HDD Box

ไปเสียบกะเครื่องอื่นได้ 20 กว่าๆ คับ
      Last edited by nn_nan11; 23 Nov 2007, 14:41:45.

Comment

ไม่มีใครเป็นเลยหรือคับ

Comment

ปกติมันไม่ต้องset ลองไปเปิดจากDevice Managerดูเเล้วกัน

Comment

Originally posted by mrchosit View Post
            ปกติมันไม่ต้องset ลองไปเปิดจากDevice Managerดูเเล้วกัน
            ลองดูทุกอย่างแล้ว ไม่เห็นมีไรผิดปกติ บอร์ดมีปัญหารึเปล่าคับ แล้วมันมีโปรแกรมที่ test ตัว device เลยมั๊ยคับ

Comment

ผมเคยเป็นครับ ปรากฏว่า HDD BOX บอร์ดเสีย เอาไปเคลมตัวใหม่ หายแล้วครับ

Comment

ของผม Flash Drive ก็เป็นด้วยคับ เหมือนมันอั้นไว้ที่ 5 กว่าๆ MB/s คับ ลองเอาทุกอย่างมาต่อแล้ว คิดว่าบอร์ดมีปัญหามั๊ยคับ BIOS ก็ไม่มีให้ปรับ อัพ BIOS ก็ทำแล้วด้วย ลองเครื่องอื่นมันอยู่ที่ 16-17 MB/s คับ

Comment

เป็นทุก พอร์ท เลยเหรอครับ

Comment

คับ ทุกช่อง Controller มีปัญหารึเปล่าคับ

Comment

Working...
                    X