Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะซื้อในงานหรือข้างนอกดีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะซื้อในงานหรือข้างนอกดีคับ

จะซื้อnotebook
    จะตัดสินใจซื้อช่วงนี้ในงานคอมมาร์ท
    หรือข้างนอกดี
    ราคาจะแตกต่างกันเยอะรึป่าวคับ
    แล้วพวกรับประกันกับของแถมจะเหมือนกันรึป่าวคับ
    คุณภาพด้วย
    แล้วที่ลดราคาจะเปนของที่จะโละรึป่าวคับ

ซื้อในงานหรือนอกงานดี
    ผมว่าในงานมีโปร+ของแถมเยอะคับ (เช่นฟรี Vat ปริ้นเตอร์ )
    ถ้าซื้อนอกงานอยากได้ไม่ของแถม คุณภาพน่าจะพอๆๆกันคับ
    เรื่องประกันน่าจะเหมือนกันคับ
    ของที่ลด เป็นบางรุ่นนะคับ (แต่ส่วนใหญ่กะเหงรุ่นใหม่ๆ ) ส่วนใหญ่เน้อการทำการตลอดคับ ^ ^

Comment

ซื้อในงานดีก่าครับโปรมันเยอะ ของแถมเพียบแต่ของแบบนี้ต้องมีคำว่าแต่นะครับคือว่าพอมีประสบการการขายพอควร อย่างแรกเลย ว่าให้เอาคนที่เก่งคอมมาช่วดูเสปกไห้
      พอได้เสปกที่ถูกใจแร้ว ก็ซื้อแต่ต้องบอกเขาว่าเอาของที่ยังไม่แกะนะครับ เพราะว่าเครื่องที่แกะแล้วเราไม่รู้เลยว่าเป็นเครื่องของที่เขาตั้งโชวไว่ที่ร้านรึป่าว ก็ให้เอาของที่ยังไม่แกะดีกว่า ต้องดูด้วยตัวเองด้วยนะว่ายังไม่แกะและถ้าเจ้าของร้านบอกว่ามันแกะทุกเครื่องอยู่แล้วเพราะต้องลงโปรแกรม ก็ไม่ต้องไปเชื่อ ไปชื้อร้านอื่นดีก่า แล้วอีกเรื่องที่ห้ามลืมคือเรื่องแรมครับ คือว่าแรมที่เขาถมมาอ่ะนะมันไม่ใช่แรมของที่ร้านแถมแต่เป็นโปรของยี่ห้อสินค้าไห้แรมมา บางร้านก็ไห้บางร้านก็ไม่ไห้ แต่ที่สำคัณร้านไหนไห้แรมก็เอาไปเหอะแต่ต้องดูเรื่องบัสแรมนะครับ เช่น คุณไปซื้อโน๊ตบุค ตัวเดิมๆ เป็น 512 เมก บัส 667 แต่เขาบองว่าแถมแรมเป็น 1กิก เขาจะถอดตัว 512 บัส 667 ของคุณไปและใส่ 512 เมก บัส 533 *2 เข้าไปแทน แล้วเอา 512เมกบัส 667 ไปทำราคาต่ออีกที่หนึ่ง ให้ดูเรื่องบัสให้ดีนะครับ
      ที่ผมพูดท้งหมดดูเหมือนจะเลวร้ายแต่จิงๆก็ไม่นะครับเพราะราคาถูก และของแถมก็เยอะด้วย แค่ต้องดูให้ดีแค่นั้นเอง ต่อให้ไปซื้อข้างนอกงาน ของแถมก็ไม่มีถ้าไปเจอร้านที่มีเจ้าของแบบนี้อีกก็ยิ่งแล้วใหญ่ ดังนั้นซื้อในงานเหอะ เพราะได้ของแถมอีกอย่างได้จากที่อื่นด้วย เช่น ถ้าคุณ วื้อโน๊ตบุคที่ใช้ CPU ของอินเทล ก็เอาใบเสร็จไปแลกของขัวณที่บูทอินเทลได้อีกต่อหนึ่งอีกตางหาก ซึ่งร้านทั่วไปไม่มีโปรนี้ด้วยอ่ะเด่
      ด้วยความหวังดีครับ

Comment

ในงานมีข้อดีคือตัวเลือกเยอะ .. แต่คนเดินงานก็เยอะจนน่าเวียนหัว
        นอกงานมีข้อดีที่ได้ตรวจสอบเครื่องได้นาน และละเอียดกว่า
        แต่ยังไงก็ประกันเดียวกันครับ

Comment

ในงานถุกกว่าครับ

Comment

ในงาน ครับ

Comment

เปนบางอย่างครับ ต้องเปรียบเทียบราคาทั้ง2ที่ ในงานของแถมเยอะ แต่ระวังโดนหลอกนะครับต้องดูให้ดีๆ

Comment

Working...
              X