Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยคร้าาาบ....เล่นเกมส์แล้วคอมดับไปเลยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยคร้าาาบ....เล่นเกมส์แล้วคอมดับไปเลยครับ

ขอเชิญ เทพทั้งเหล่า ช่วยด้วยครับ เล่นเกมส์อยู่ดี ๆ ก็ดับไปเลยครับ
    อยากทราบว่าเป็นที่อะไรครับ spec ครับ

CPU = P4 3.2 Ghz
    M/B = P5GD2 DELUXE
    GPU = 8800 GTS 640 Mb
    PSU = Thermaltake 480 w

อยากรู้จังครับ ว่าเป็นปัญหาที่อะไร จะได้แก้ไขได้ตรงจุดครับ

เช็ดความร้อนดูครับ psuไหวหรือเปล่ารอท่านเซียนมาตอบครับ

Comment

Originally posted by sc View Post
      เช็ดความร้อนดูครับ psuไหวหรือเปล่ารอท่านเซียนมาตอบครับ
      ผมก็กังวลอยู่ 2 อย่างอะครับ ไม่ความร้อนก็ PSU เพราะว่ามานดับแล้ว กดก็ไม่ติดต้องตัดไฟก่อนถึงจะเปิดใหม่ได้ครับ

Comment

Originally posted by montree6707 View Post
        ผมก็กังวลอยู่ 2 อย่างอะครับ ไม่ความร้อนก็ PSU เพราะว่ามานดับแล้ว กดก็ไม่ติดต้องตัดไฟก่อนถึงจะเปิดใหม่ได้ครับ
        รีบเซ้คด่วนเลยครับ อะไรซ๊อดหรือปล่าว ที่แน่ๆ ความร้อนน่าจะมาก ผมว่าอาการซัพพลายถึงขั้นตัดนี่อันตรายแล้วนะครับ

Comment

up รอผู้ท่านต่อไปครับ
          Last edited by montree6707; 24 Nov 2007, 10:23:08.

Comment

Comment

Comment

Comment

Working...
                X