Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเรื่องการทำSLI

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเรื่องการทำSLI

ต้องใช้การ์ดยี่ห้อเดียวกันรึป่าวถึงจะทำSLIได้ อีกอย่างครับผมอยากลองclockดูมั่งใครสนใจช่วยเหลือ บอกได้นะ ?

เอาแค่ชิป GPU เดียวกัน รุ่นเดียวกันก็พอ
    ส่วนการ o/c รอท่านต่อไป

Comment

เข้าใจละ ขอบคุนมากๆ

Comment

มีละเอียดกว่านี้ไหมท่าน อยากรู้เหมียนกัน

Comment

ยี่ห้อต่างกันได้ครับ เอาตัว OC มา SLI กับ ตัว ธรรมดา ได้ครับ แต่จะวิ่งตามความเร็วต่ำสุดครับ (อ่านจากกระทู้แว่บๆมาครับ)
          Last edited by HeroRyo; 24 Nov 2007, 22:58:01.

Comment

ถ้าไม่ถูกยังไง รบกวนผู้รู้มาตอบอีกทีนะครับ

Comment

มีละเอียดกว่านี้ไหมท่าน

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...&highlight=SLI

Comment

ภาพของ จขกท. ถ่ายจากที่ไหนอะคับ จำได้ว่าเคยไป แต่จำไม่ได้ว่าที่ไหน

Comment

- ต่างยี่ห้อกันก็ได้ครับ แต่ความเข้ากันได้จะมีมากกว่าครับ ไม่ใช่ต่างยี่ห้อกันจะไม่เสถียรนะครับ แค่โอกาสความไม่เข้ากันมีมากกว่าครับ ก็ไม่มากจนต้องกังวลใจครับ ต่างยี่ห้อกัน แต่ถ้าเป็น Ref Card เหมือนกัน ไม่มีปัญหาครับ (นี่ละครับ ข้อดีอีกข้อหนึ่งของ Ref Card)
                    - core/mem ไม่เท่ากันไม่มีปัญหาครับ ดูดออกมาแก้ แล้วยัดกลับเข้าไป แค่นี้ก็เท่ากันครับ
                    - เรื่อง OC รูดครั้งเดียววิ่งทั้ง 2 ตัวเลยครับ

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
                      - ต่างยี่ห้อกันก็ได้ครับ แต่ความเข้ากันได้จะมีมากกว่าครับ ไม่ใช่ต่างยี่ห้อกันจะไม่เสถียรนะครับ แค่โอกาสความไม่เข้ากันมีมากกว่าครับ ก็ไม่มากจนต้องกังวลใจครับ ต่างยี่ห้อกัน แต่ถ้าเป็น Ref Card เหมือนกัน ไม่มีปัญหาครับ (นี่ละครับ ข้อดีอีกข้อหนึ่งของ Ref Card)
                      - core/mem ไม่เท่ากันไม่มีปัญหาครับ ดูดออกมาแก้ แล้วยัดกลับเข้าไป แค่นี้ก็เท่ากันครับ
                      - เรื่อง OC รูดครั้งเดียววิ่งทั้ง 2 ตัวเลยครับ
                      ดูดออกมาแก้ นี้หมายความว่าไงครับ...ช่วยอธิบายที

Comment

**Ref card คืออะไรครับ

**ขออนุญาติคัดลอกมาจากกระทุ้เดิมนะครับ ของท่าน GearHead

เหมือนกันครับ เหมือนกันในที่นี้ คือ นอกจากเป็นรุ่น Series เดียวกัน( GPU รุ่นเดียวกัน) แล้ว ต้องเป็นรุ่นที่ัลักษณะพื้นฐานที่เหมือนกันด้วยนะครับ เช่น ขนาดของหน่วยความจำเท่ากัน Core/Mem ไม่เท่ากันไม่เป็นไรครับ แต่ควรจะใกล้เคียงกันหน่อย PCB ถ้าเหมือนกันก็จะช่วยความความเสถียรด้วยครับ คร่าวๆ คงมีแน่นี้นะครับ ตอบยาวหน่อยครับ ตอบสั้นๆ เดี๋ยวเผื่อซื้อ 640MB มา SLI กับ 320MB ล่ะแย่เลย (แซวเล่นนะครับ ^^)

ป.ล. ซื้อคนละยี่ห้อก็ไม่เป็นไรนะครับ 8800 เป็น Ref Card เหมือนกันหมดครับ แต่อาจจะคาใจ อิอิ

Comment

Originally posted by artmatt View Post
                          ดูดออกมาแก้ นี้หมายความว่าไงครับ...ช่วยอธิบายที
                          คือ การ Save (หรือจะเรียกว่า Back up) ไบออสตัวเดิมออกมา ครับ

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
                            คือ การ Save (หรือจะเรียกว่า Back up) ไบออสตัวเดิมออกมา ครับ
                            จำเป็นต้องทำไหมครับ ถ้าเกิดผมเอา XFX 8800GT XT มา SLI กับ GALAXY 8800GT 512 MB เท่ากัน ต้องทำอะไรพิเศษหรือป่าวครับผม

Comment

Originally posted by HeroRyo View Post
                              จำเป็นต้องทำไหมครับ ถ้าเกิดผมเอา XFX 8800GT XT มา SLI กับ GALAXY 8800GT 512 MB เท่ากัน ต้องทำอะไรพิเศษหรือป่าวครับผม
                              คิดว่าไม่น่ามีปัญหาอะไรครับ

Comment

Working...
                              X