Announcement

Collapse
No announcement yet.

NVIDIA ForceWare เวอร์ชัน 169.09 ออกแล้วครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• NVIDIA ForceWare เวอร์ชัน 169.09 ออกแล้วครับ

ผมลองรัน3dmark06ดูคะแนนเพิ่มขึ้นอีกนิดหน่อยครับ แต่เวลาเล่นเกมส์แล้วรู้สึกจะกระตุก เดิมๆใช้169.04ครับ

ลองใช้กับการ์ดรุ่นกลางๆ หรือรุ่นยอดนิยมอย่าง5200เเล้ว ผมว่าตัวนี้ปัญหาน้อยสุดนะ ปรับGPUเเล้วไม่ค่อยรวนด้วย

Comment

ถ้าชอบ169.04 ก็ลอง DNA169.04 ดูสิครับ ว่าจะเอามาลองเหมือนกัน

เเล้วมันหลายวันเเล้วเนี่ย ไม่ค่อยมีใครมาตอบเรื่องdriver nvidiaเลย ออกกันบ่อย testกันหลายversionเเล้วก็นำมาเล่าสู่กันฟังบ้างสิ เอาเเบบใช้งานทั่วๆไปบ้างเเล้วกัน มีเเต่คนเล่นเกมส์ อยากได้่versionคนทำงานบ้าง

Comment

163.75 WHQL

Comment

ไดร์เวอร์ที่พวกเราเทสกันว่าได้คะแนนสูงแล้ว มันจะมีผลต่อการเล่นเกมส์กันมากน้อยเพียงใดครับ

Comment

Originally posted by paiwan21 View Post
            ไดร์เวอร์ที่พวกเราเทสกันว่าได้คะแนนสูงแล้ว มันจะมีผลต่อการเล่นเกมส์กันมากน้อยเพียงใดครับ
            อาจได้ FR ที่เพิ่มขึ้นอีกนิดหน่อย แต่อาจติดขัดเรื่องการแสดงผลในด้านอื่นๆ แล้วแต่ใครจะเจอปัญหา ซึ่งอาจแตกต่างกันออกไป แล้วแต่ดวง

Comment

ดูดความรู้

Comment

แต่ผมลอง 169.04 แล้วเล่นนีสฟอสปรีด ภาพครึ่งจอล่างหายไปหลังจากเล่นได้ 5 นาที ใครเป็นบ้าง ตอนนี้ต้องกลับมาใช้ 163.71 เล่นแทนไม่งั้นเจอเหมือนเดิม เล่นๆไปหายไปครึ่งจอล่างเฉยเลย งงมาก

Comment

ไม่มีใครมาUpdateข้อมูลหลายวันเเล้ว ผมก็ลองไปเรื่ิอย ใช้ของไม่เเรง ปัญหาเลยไม่ตรงกับชาวบ้าน

เวลาเปลี่ยนversions ตรวจสอบOptionด้วยว่ามันทำงานได้อะป่าว บางตัวปรับค่าเริ่มต้นมาให้เเเล้วใช้ไม่ได้ก็tuneเอา เเต่พวกที่เด้งไปมานี่ดูไม่จืดเลย พาลทำเด้งไปหมดเหนื่อยเเล้วมันก็ไปหยุดที่จอฟ้า

Comment

Originally posted by คนมือใหม่ View Post
                    แต่ผมลอง 169.04 แล้วเล่นนีสฟอสปรีด ภาพครึ่งจอล่างหายไปหลังจากเล่นได้ 5 นาที ใครเป็นบ้าง ตอนนี้ต้องกลับมาใช้ 163.71 เล่นแทนไม่งั้นเจอเหมือนเดิม เล่นๆไปหายไปครึ่งจอล่างเฉยเลย งงมาก
                    ผมใช้ 169.04 ครับปรกติดีครับไม่มีอาการอย่างที่ คุณคนมือใหม่ ว่ามาครับผม

รอการเทสจากเพื่อนๆพี่ๆอยู่เหมือนกันครับว่า 169.09เป็นไง

Comment

ใช้มันเวลาเล่นเกม ตอนแรก แปปนึงประมาณ2-3 วิ ภาพในเกมจะเป็นภาพระดับLOW จากนั้นมันถึงเป็น ตามที่เราปรับ บางทีก้เป็นบางทีก็ไม่เป็นนะ

Comment

Originally posted by dears View Post
                        163.75 WHQL
                        ผมก็ใช้ตัวนี้ครับเคยใช้ 169.09 FPS ลดซะงั้นอย่างเซ็ง

Comment

169.01 เจ๋งสุดครับท่าน Spark Xtream 2 ได้ 3D mark'06 6115 เลยอ่ะครับ เท่า GTS เลย ยิ่งใหม่ยิ่งแย่นะ

Comment

ผมก็ใช้169.09ครับ ได้เฟรมเยอะครับผลเทส3D mark'06ได้คะแนน6909 แต่เวลาเล่นเกมส์แล้วรู้สึกกระตุกมาก
                            เลยเปลี่ยนมาใช้163.75 WHQLได้เฟรมและคะแนนน้อยลง แต่เวลาเล่นเกมส์แล้วรู้สึกจะลื่นกว่า169.09ครับ
                            และตอนนี้มีNVIDIA ForceWare เวอร์ชัน 169.12 สำหรับvista32bitและvista64bitครับ ไม่มีให้ xpนะครับเลยไม่ได้ลอง

Comment

เพื่อนๆคนไหนทำการทดลอง และคิดว่าไดเวอร์ตัวไหนที่คิดว่าใช้แล้วมีความเสถียรลองบอกต่อนะครับ เพื่อผมจะได้เอาไปลองบ้าง

Comment

Working...
                              X