overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 6 12345 ... LastLast
Results 1 to 20 of 108

Thread: ระหว่าง COD4 กะ Crysis

OverclockZone Member

Default ระหว่าง COD4 กะ Crysis

อืมม์ เลือกไม่ถูกอ่ะครับว่าจะซื้ออันไหนมาเล่นดี ลองเล่นdemoทั้ง2เกมมาแล้วก้อพอๆกันอ่ะครับ เหลือแต่แบบonlineที่ยังไม่เล่น ในโหมดonlineเกมไหนหนุกกว่ากันอ่ะคับ

OverclockZone Member hoomupoo's Avatar
    หาดใหญ่ [จ.สงขลา]

ขอเลือก Crysis 1 เสียงครับ Online สนุกดีครับ มี Server Thai เล่นได้ไม่สะดุดครับ อิอิ

www.ea.co.th

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

2 ตัว แจ่มทั้งคู่เลยครับ
    แต่ผมชอบ COD4 มากกว่าครับ

OverclockZone Member sawatdeekrab's Avatar

2 เกมเลย ซื้อทีละเกมไงครับ เล่นจบแล้วค่อยซื้ออีกเกม อิอิ

OverclockZone Member W h | t e's Avatar

สูสีเลยคู่นี้

ถ้าจะซื้อ2เกมคงเป็นไปได้ยากครับ งบไม่ค่อยมี เก็บเงินไว้ซื้อเกม แม่ด่าเลย

OverclockZone Member nemo_ee14's Avatar
    ณ.บางบัวทอง & ตึกช้าง

ผมชอบ COD4 ที่ซู้ด

OverclockZone Member XP_armor's Avatar
    ผมมาซ่อมแอร์ครับ

2 เกมส์นี้มัน สนุก พอๆ กันเลย น่ะ

OverclockZone Member Pomelo's Avatar
    ร้านเน็ตเลื่อนลอย

ชอบ COD4 ครับ เพราะเพิ่งเล่นจบ ส่วน Crysis ยังโหลดไม่เสร็จเลยยังไม่รู้ว่าจะชอบป่าว อิอิ
    (COD mission one shot one kill นี่สุดยอดเลย WoW)

OverclockZone Member ez2q2031's Avatar

ชอบ COD4 มากกว่าครับ เพราะบรรยากาศ+ภารกิจมันสนุกๆ ดูสมจริงดีครับ

OverclockZone Member ballmakoto's Avatar

สุดยอดทั้งคู่

OverclockZone Member Nutte's Avatar
    รามอินทรา-บางนา

COD4 ผมว่าภาพมันสวยกว่า

OverclockZone Member Agger's Avatar

ซื้อใน veb ซิครับ ผมสั่งเกมส์ crysis /cod4 /gear of war / nf prostreet 4เกมส์
    (DVD 7 แผ่น) 360 บาทเอง http://www.staygames.net/index.php ตามนี้เลยครับ
    ไม่ได้เป็นหน้าม้า เพราะสั่งมาตลอด แผ่นเสียก็เปลี่ยนให้เร็วดีครับ

OverclockZone Member Herulaya's Avatar

เขาจะเล่น ออนไลน์ครับ ต้องของลิขสิทเท่านั้น

ตัดสินใจแล้วคับ รอCOD4มาดีกว่า Crysisก้อน่าเล่นแต่กลัวเซิฟไทยคนเล่นน้อยอ่ะ แล้วเมื่อไหร่COD4จะวางแผงเนี่ย ฝรั่งเขาขายกันไปหมดแระ

OverclockZone Member XP_armor's Avatar
    ผมมาซ่อมแอร์ครับ

คือเอาความรู้สึกของผมเวลาเล่น 2 เกมส์นี้ละกันนะครับ

คือผมได้เล่น Crysis ก่อน ความรู้สึก โอ้ว แม่เจ้า (คือคนอื่นรู้สึกยังไง ก็ยังงั้นเลย น่ครับ คงเดาความรู้สึกของผมออกนะ) อลังการณ์ ภาพสวย ยิงอะไรก็หักก็พัง สะใจ ลูกเล่นอื้อ เลย แนวดี

ในใจก็คิดว่า งานนี้ COD 4 ต้องกลายเป็นน่าเบื่อแน่ๆ สู้ไม่ได้แหงๆ

แต่พอมาลองเล่น COD 4 ตอนแรกด่านฝึกมันก็มาสไตล์เดิมแหละครับ ฝึกก่อนแล้วค่อยทำภารกิจจริง

แต่พอได้ทำภารกิจแรก บนเรือ แค่นั้นเองแหละครับ โอ้โห ยิงกัน มันส์ มากเลย ครับ สะเก็ดไฟ กระจายเลย ภาพก็สวยและลื่นไหลดีด้วย ลื่นกว่า Crysis ราวฟ้ากับเหว

พอจบภารกิจ ก็ต้องร้องเฮ๊ย อีกแล้วครับ "ตูมาเล่นเกมส์นะเว๊ย ไม่ได้มาดูหนัง"

คือ มันไม่น่าเบื่อแน่ๆ แหละครับ เพราะ ถึง Game play จะมาแนวๆ เดิม แต่การนำเสนอนั้น น่ะ มันแปลกใหม่ดี ครับ ทำให้ดูระทึก ตื่นเต้น น่าสนใจ มากกว่าที่จะเดินๆ ไป แล้วเจออะไรเรื่อยเปื่อย รรมดา น่ะครับ

ยิ่ง เวลาเรายิงข้าศึกแล้ว น่ะ อรรถรส ยังกะ ชบภาพยนต์เลยทีเดียว ครับ แถมภาคนี้ผมชอบด้วย ยิงกับ แขก (อุปนิสัยพวกเขาสถุลดี) เสียงปืน สะใจดีด้วยครับ

การรบมิได้มีเพียงในป่า ในเมือง ในชนบท แต่มีบางที่ที่เราคาดไม่ถึง ครับ ว่ามันจะยิงกันได้ เหอะๆๆๆ (ขับรถไล่ล่ากันในเมือง ประมาณนั้นเลยครับ)

ใครกำลังติด Crysis แล้ว คิดว่า COD 4 ไม่น่าจะเข้าท่า ผมว่า คุณอาจจะตัดสินเร็วเกินไป ครับ

OverclockZone Member นายบุ๊ง's Avatar

คือเอาความรู้สึกของผมเวลาเล่น 2 เกมส์นี้ละกันนะครับ

คือผมได้เล่น Crysis ก่อน ความรู้สึก โอ้ว แม่เจ้า (คือคนอื่นรู้สึกยังไง ก็ยังงั้นเลย น่ครับ คงเดาความรู้สึกของผมออกนะ) อลังการณ์ ภาพสวย ยิงอะไรก็หักก็พัง สะใจ ลูกเล่นอื้อ เลย แนวดี

ในใจก็คิดว่า งานนี้ COD 4 ต้องกลายเป็นน่าเบื่อแน่ๆ สู้ไม่ได้แหงๆ

แต่พอมาลองเล่น COD 4 ตอนแรกด่านฝึกมันก็มาสไตล์เดิมแหละครับ ฝึกก่อนแล้วค่อยทำภารกิจจริง

แต่พอได้ทำภารกิจแรก บนเรือ แค่นั้นเองแหละครับ โอ้โห ยิงกัน มันส์ มากเลย ครับ สะเก็ดไฟ กระจายเลย ภาพก็สวยและลื่นไหลดีด้วย ลื่นกว่า Crysis ราวฟ้ากับเหว

พอจบภารกิจ ก็ต้องร้องเฮ๊ย อีกแล้วครับ "ตูมาเล่นเกมส์นะเว๊ย ไม่ได้มาดูหนัง"

คือ มันไม่น่าเบื่อแน่ๆ แหละครับ เพราะ ถึง Game play จะมาแนวๆ เดิม แต่การนำเสนอนั้น น่ะ มันแปลกใหม่ดี ครับ ทำให้ดูระทึก ตื่นเต้น น่าสนใจ มากกว่าที่จะเดินๆ ไป แล้วเจออะไรเรื่อยเปื่อย รรมดา น่ะครับ

ยิ่ง เวลาเรายิงข้าศึกแล้ว น่ะ อรรถรส ยังกะ ชบภาพยนต์เลยทีเดียว ครับ แถมภาคนี้ผมชอบด้วย ยิงกับ แขก (อุปนิสัยพวกเขาสถุลดี) เสียงปืน สะใจดีด้วยครับ

การรบมิได้มีเพียงในป่า ในเมือง ในชนบท แต่มีบางที่ที่เราคาดไม่ถึง ครับ ว่ามันจะยิงกันได้ เหอะๆๆๆ (ขับรถไล่ล่ากันในเมือง ประมาณนั้นเลยครับ)

ใครกำลังติด Crysis แล้ว คิดว่า COD 4 ไม่น่าจะเข้าท่า ผมว่า คุณอาจจะตัดสินเร็วเกินไป ครับ
    ฟังท่านพูดแบบนี้ ไปซื้อ cod4 มาเล่นบ้างดีกว่า
    ผมยังเล่นแค่ demo ของ crisis อยู่เลย เน็ตผม 56K
    จะไปโหลดบิทอย่างพวกท่านๆก็ยาก แต่เจ้า Demo นี่ได้รับความอนุเคราะจาท่าน Poomson งับ
    เริ่มแรกที่เล่น ก็ร้อง โอ้วแม่เจ้า จริงๆ
    มันเป็นเกมในฝัน เพราะยิงอะไรก็พังหมดสะใจดี

OverclockZone Member zero02's Avatar

COD4 ครับ ชอบตั้งแต่ภาค1ละ Crysis ไมมีโอกาส เล่นอะเขาหรอก

OverclockZone Member panut19's Avatar
    สถานีดับเพลิง-บางโพ

COD4 ครับ...ชอบเพราะกราฟฟิคในเกมส์สวยดี...ภาค 4 ก็เพิ่งเล่นจบไป...เป็นเกมส์เดียวที่ผมเล่นจบทุกภาคตั้งแต่ภาค 1 เลย

OverclockZone Member sunserus's Avatar

COD สนุกกว่าคับ

Page 1 of 6 12345 ... LastLast

Bookmarks

Bookmarks