Announcement

Collapse
No announcement yet.

มาให้รบกวนจับสเป็กให้ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มาให้รบกวนจับสเป็กให้ทีครับ

คือว่า มีงบอยู่ 5000 บาทครับ ละต้องการซื้อ CPU // MB
    อยากขอคำชี้แนะว่า P4(775) กะ AMD X2(940) น่าจะเล่นตัวไหนดี
    และ MB ตัวไหนที่ ดีดีหน่อยครับ

ส่วนอุปกรรณ์เดิมๆที่มีคือ HDD 160 SATA // ASUS DVD/RW SATA // AGP Geforce 6200 (คิดว่าคงไม่ได้ใช้แล้ว คงต้องไปใส่ PCI-E แทน) // RAM (คงได้เปลี่ยนใหม่เหมือนกัน)

ส่วนการใช้งาน ก็ จะเล่นเกมส์ส่วนใหญ่ และ ทำ มัลติมีเดี่ยเล็กๆน้อยๆ

สุดท้ายครับ ขอกล่าวคำว่า ขอคุณที่ให้คำแนะนำ มากครับ

เหมือนผมสิคับ กำลังจะซื้ออยู่คับงบเท่ีากัน
    X2 4000
    Asrock AliveNF6G
    RAM1G

งบประมาณ 5,000- บาทคับ

Comment

E2140 2250.-
      Asrock Conroe1333 1950.-
      Kington DDR2 1GB/667 850.-

Comment

Originally posted by bangkok_acc View Post
        เหมือนผมสิคับ กำลังจะซื้ออยู่คับงบเท่ีากัน
        X2 4000
        Asrock AliveNF6G
        RAM1G

งบประมาณ 5,000- บาทคับ

ผมชอบอันนี้

Comment

Working...
        X