overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 22

Thread: มีร้านไหนใน pantip รับทำ BSEL บ้างหรือเปล่าครับ

OverclockZone Member moomookung's Avatar

Default มีร้านไหนใน pantip รับทำ BSEL บ้างหรือเปล่าครับ

อยากถามเพื่อนๆ ว่า มีร้านไหนใน pantip รับทำ BSEL บ้างหรือเปล่าครับ ขอบคุณครับ

tonzakung's Avatar

ทำเองเลยก๊าบผม

เวลาทำ ศึกษาดีๆ ไม่ยากครับ ตัด + ติดให้เนียนๆก็ใช้ได้แล้ว

OverclockZone Member lahunza's Avatar

BSEL มันคืออะไรคับ ทำยังไงหรอ

OverclockZone Member kidnapped1's Avatar

ใครจะ ระมัดระวัง ของ ของเราได้ดีเท่าเราแล้ว

OverclockZone Member Hunter_JIK's Avatar

พี่น้องในเวปนี้ใจดีครับโพสถามพักเดียว เดี๋ยวมีคนอาสา ทำให้ หรือไม่ก็ให้ขั้นตอนอย่างละเอียด

อย่ากลัวที่จะลองครับ ไม่งั้นจะไม่ได้เจอสิ่งใหม่ๆ ซึ่งอาจจะดีบ้างร้ายบ้างแต่ก็ประสบการชีวิต

OverclockZone Member jiggaro's Avatar

ผมว่าถ้าไม่กล้าทำจริงๆ ลองลงที่อยู่ไว้ซิครับ ผมว่าเพื่อนๆที่อยู่ไกล้ท่าน
    คงเต็มใจรับทำให้แบบฟรีๆๆ ครับ

OverclockZone Member MaKuBeck's Avatar
    Kmit~L / Bangna

คนอาสาทำเพียบเลย เอิ้ก ๆ

OverclockZone Member kongky7's Avatar
    ย้ายมาอยู่ บางใหญ่ นนท์และ ^^

ผมก็สนใจมากเลยคับ แต่ไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไรเลยกับการ Oc ติดแต่จะลากอย่างเดียวเท่านั้น คือใครที่อยู่แถวๆสาทรรับทำก็บอกนะคับ จะเป็นพระคุณอย่างยิ่งครับ แล้วอีกอย่าง มีเรื่องที่ทำให้เซงอีกอย่างคือ ผมเพิ่งซื้อ E4300 มาแหละคับไม่นาน เมื่อวานซืนก็เลยไปเดินหาบอร์ดกับเพื่อนเจอร้านนึงของ giga ก็เลยเอาเลย 1800 ซิป intel 945 แต่ที่เซงก็คือ เค้าบอกว่ารับแรม bus 800 ได้ผมก็เลยเอาแล้วซื้อแรม 1G 2ตัว bus 800 มาเลยปรากฎมาดูสเปคที่บ้านกลับกลายเป็น 533 ซะงั้นเซงคับแต่คุยกับเค้าๆบอกว่าถ้าหาตัว 965 ไม่ได้วันจันทร์นี้เค้าจะคืนเงินให้คับ ไงก็แนะนำล่วงหน้าด้วยนะคับว่าใช้บอร์ดไหนดีคับ ขอบคุณคับ ราคาไม่แพงนะคับ งบน้อย ต้องขอโทษ จขกท ด้วยนะคับ ^^'' แค่อยากระบายนิดส์นึง

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by kongky7 View Post
    ผมก็สนใจมากเลยคับ แต่ไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไรเลยกับการ Oc ติดแต่จะลากอย่างเดียวเท่านั้น คือใครที่อยู่แถวๆสาทรรับทำก็บอกนะคับ จะเป็นพระคุณอย่างยิ่งครับ แล้วอีกอย่าง มีเรื่องที่ทำให้เซงอีกอย่างคือ ผมเพิ่งซื้อ E4300 มาแหละคับไม่นาน เมื่อวานซืนก็เลยไปเดินหาบอร์ดกับเพื่อนเจอร้านนึงของ giga ก็เลยเอาเลย 1800 ซิป intel 945 แต่ที่เซงก็คือ เค้าบอกว่ารับแรม bus 800 ได้ผมก็เลยเอาแล้วซื้อแรม 1G 2ตัว bus 800 มาเลยปรากฎมาดูสเปคที่บ้านกลับกลายเป็น 533 ซะงั้นเซงคับแต่คุยกับเค้าๆบอกว่าถ้าหาตัว 965 ไม่ได้วันจันทร์นี้เค้าจะคืนเงินให้คับ ไงก็แนะนำล่วงหน้าด้วยนะคับว่าใช้บอร์ดไหนดีคับ ขอบคุณคับ ราคาไม่แพงนะคับ งบน้อย ต้องขอโทษ จขกท ด้วยนะคับ ^^'' แค่อยากระบายนิดส์นึง
    ถ้า Gigabye ไม่ต้องBsellครับทำไปก็ไม่ได้อยู่ดี ของถูกแนะนำasrock 1333-667ครับ แต่ถ้าชอบGigabyeก็ลองGA-P31-DS3L 2750 บาทเอง
    ใช้อยู่ทั้ง2ตัว ดีทั้งคู่ แต่ asrock bsellแล้วOCง่ายกว่าเยอะ
    Last edited by JaAeKrab; 25 Nov 2007 at 09:08:31.

OverclockZone Member kongky7's Avatar

แล้ว asrock ตัวนี้ bus ถึง 800 ไหมคับ

OverclockZone Member LeoBlaze's Avatar

เอ่อ ใครอยู่แถวบางแค รับทำBsel ก็PMมาบอกมั่งนะคร้าบ -0- คือผมอยากทำนะแต่ ผมทำอะไรที่มันละเอียดๆมะได้เปนคนมือสั่นอะสั่นแบบเจ้าเข้าเลยด้วย T^T

Quote Originally Posted by JaAeKrab View Post
    ถ้า Gigabye ไม่ต้องBsellครับทำไปก็ไม่ได้อยู่ดี ของถูกแนะนำasrock 1333-667ครับ แต่ถ้าชอบGigabyeก็ลองGA-P31-DS3L 2750 บาทเอง
    ใช้อยู่ทั้ง2ตัว ดีทั้งคู่ แต่ asrock bsellแล้วOCง่ายกว่าเยอะ
    อ่าว นอกจาก บร์อด asrock ตัวนี้ ตัวอื่นๆทำไม่ได้หรอคับ แล้วยี่ห้ออื่นก็ทำไม่ได้หรอคับ ???

OverclockZone Member Razor's Avatar

Quote Originally Posted by JaAeKrab View Post
    คุณลองหรือยังครับที่ว่าทำไม่ได้
    ที่ว่ากิ๊กกาบ๊วยBselไม่ได้ก็เฉพาะรุ่นที่ใช้ชิพ965 P31และP35ครับ รุ้นที่ใช้ชิพ945ทำได้ทุกตัวนะครับ
    ดีกว่าแอสร๊อคด้วย ดีกว่าตรงที่มันสามารถปรับไฟซีพียูได้เลยโดยไม่ต้องModและสามารถล๊อคบัส
    Pci-eได้
    ซึ่งสามารถทำให้ลากได้ยาวกว่าแอสร๊อคอีกนะครับ ที่สำคัญมันสามารถกดไปที่FSB1333ด้วยไฟเดิมได้อีก
    นี่คื่อหลักฐาน
    http://valid.x86-secret.com/show_oc.php?id=268830
    บอร์ดตัวนี้ราคาแค่1890ผมว่าคุ้มกว่าP31

OverclockZone Member จอมยุทธ's Avatar
    ซ.วัดศรีวารีน้อย-ลาดกระบัง-สุวรรณภู

อ้างอิง:
    ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ JaAeKrab

อ่าว นอกจาก บร์อด asrock ตัวนี้ ตัวอื่นๆทำไม่ได้หรอคับ แล้วยี่ห้ออื่นก็ทำไม่ได้หรอคับ ???
    asrock 1333-667 มันฟิกค่า PCI-E ไม่ได้ครับ ทำให้ลากได้เต็มที่ 359 แต่ผมว่าแค่นี้ก็หรูแล้วครับ สำหรับบอร์ดราคาประหยัด
    ผมอยู่ ถ.บางนา-ตราด กม.5 ถ้าอยู่ไกล้ๆทำให้แล้ว...

OverclockZone Member A123's Avatar

Quote Originally Posted by Razor View Post
    คุณลองหรือยังครับที่ว่าทำไม่ได้
    ที่ว่ากิ๊กกาบ๊วยBselไม่ได้ก็เฉพาะรุ่นที่ใช้ชิพ965 P31และP35ครับ รุ้นที่ใช้ชิพ945ทำได้ทุกตัวนะครับ
    ดีกว่าแอสร๊อคด้วย ดีกว่าตรงที่มันสามารถปรับไฟซีพียูได้เลยโดยไม่ต้องModและสามารถล๊อคบัส
    Pci-eได้
    ซึ่งสามารถทำให้ลากได้ยาวกว่าแอสร๊อคอีกนะครับ ที่สำคัญมันสามารถกดไปที่FSB1333ด้วยไฟเดิมได้อีก
    นี่คื่อหลักฐาน
    http://valid.x86-secret.com/show_oc.php?id=268830
    บอร์ดตัวนี้ราคาแค่1890ผมว่าคุ้มกว่าP31
    แบบนี้เล่น บ๊วยดีกว่าเพิ่มจาก conroe1333 ไม่เกิน 200 เพิ่มไฟ cpu ได้ lock บัส pci-e ได้อีกไม่มีปัญหากับ sata อัดได้เกิน 400 แน่ ว่าแต่ บ๊วย 945 รุ่นไหนครับมีหลายรุ่นเหลือเกิน

ส่วน conroe1333 ผมใช้ถึง fsb349 ไม่ต้องเพิ่มไฟนะ แต่ fsb359 ต้องอัดไฟเพิ่ม

OverclockZone Member OJARU's Avatar

ไม่ใช่ว่าบอร์ดดีๆแพงๆ ทำไม่ได้นะ แต่ มันไม่จำเป็นต้องทำต่ะหากครับ ไม่ต้อง BSEL ก็อัดได้เลย
    วิธีนี้ จึงเหมาะกับบอร์ดที่อัดแบบทั่วไปไม่ได้เท่านั้น

OverclockZone Member LeoBlaze's Avatar

ขออนุญาติ ติดตามกระทู้ด้วยคนมือใหม่ กะลังจะเปลี่ยนm/bใหม่มาocเล็ง conroe1333 อยู่ = ="

OverclockZone Member jaiyen's Avatar

อยู่เเถวรัชดาทำให้ฟรีๆครับ จะทำเองก็ได้นะเพราะเทปที่ซื้อมาทำbsell ได้อีกเป็นพันๆ เพราะมันใช่เเค่ 3 มิล.กว่าๆ

OverclockZone Member rudraksh's Avatar

celeron d347 ผมทำ BSEL ได้ป่ะ

OverclockZone Member laseractive's Avatar

ผมก็ทำไม่เป็น อยากรบกวนท่านใด ที่อยู่แถวบางนา หรือ pantip ก็ได้ครับ ทำ bsel ให้หน่อย ยินดีให้ค่าแรงค่าเสียเวลาครับ

pm หาผมนะครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks