overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 46

Thread: ใครมีวิธีทำให้จอ Flat เสียบ้าง จะหาข้ออ้างเมียซื้อใหม่

OverclockZone Member naymong's Avatar
    สะพานพระราม5 สะพานพระราม7 บางกรวย นนทบุรี กฟผ.

Default ใครมีวิธีทำให้จอ Flat เสียบ้าง จะหาข้ออ้างเมียซื้อใหม่

ตอนนี้ใช้จอ Flat 17 นิ้วอยู่ ใช้มา 4 ปีล่ะ ทนมาก ไม่เสียสักที ในใจอยากได้ LCD 22 นิ้ว มาใช้
    แต่ยังซื้อไม่ได้เพราะเมียห้าม บอกให้ของเก่าพังก่อนค่อยซื้อใหม่

ใครมีวิธีทำให้จอ Flat เสียบ้าง บอกกันหน่อยนะ เอาแบบกู่ไม่กลับเลยก้อได้

เป็นจอ Hansol ธรรมดา คิดถึงตอนซื้อมาใหม่ๆ 2 อาทิตย์แรก มีอาการจอหด พอไปเคลมของใหม่มาแค่นั้นแหละ 4 ปีแล้วยังทนอยู่เลย

battlecruiser's Avatar
    ชมรมโคราชรักหมาแดกแมว

แม่เหล็ก..

OverclockZone Member bebebubu's Avatar

เปิดเครื่องเอาฟิวส์ออกถ้ามี แล้วเอาไปขายค่อยใส่กลับ

OverclockZone Member

ELECTRONICS ทุกชนิด แพ้แม่เหล็กครับ

แต่จริงๆให้ผมมาดีกว่านะ อิอิ อ้างว่าขโมยขึ้นบ้าน ขโมยจอ ไรงั้น

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by bebebubu View Post
    เปิดเครื่องเอาฟิวส์ออกถ้ามี แล้วเอาไปขายค่อยใส่กลับ
    นั่นซิ ทำไมต้องทำให้เสีย เอาแค่นี้ดีกว่า เก็บไว้ขายได้ด้วย

ปล.อย่าบอกนะว่าเมียเป็นช่างอิเลกฯน่ะ

OverclockZone Member HeroRyo's Avatar

เอาน้ำราดครับแล้วบอกว่า ทำหก ขอโทดจ๊ะเมียจ๋า.....

OverclockZone Member Lyant's Avatar

ทำมั้งดีกว่า....

Moderator Gearhead's Avatar

ทำให้สายไฟที่เสียบกับจอเสียครับ ง่ายสุดแถมไม่เสียของด้วย คราวหลังถ้าจะใช้ใหม่ก็แค่ซื้อสายใหม่ครับ เส้นล่ะไม่กี่บาทครับ

วิธีการคือ เอาน้ำยาทาเล็บเหมือนเดิมครับ ไปทาที่ขั้วเสียบสายไฟของจอ ไฟเข้าจอไม่ได้ - เปิดไม่ติด อิอิ คราวหลังถ้าจะเอาไปใช้ แค่ขูดน้ำยาทาเล็บออกครับ

User มีปัญหา ห้ามโอน sc's Avatar

^แจ่ม เดี๋ยวลองบ้าง ยังใช้f-19นิ้วอยู่เลย

OverclockZone Member bebebubu's Avatar

ปรับจอใก้สีมันซีดๆและบอกจะเอาไปบริจากโรงเรียนบ้านนอกก็ได้ ได้บุญด้วย

OverclockZone Member Pomelo's Avatar
    ร้านเน็ตเลื่อนลอย

Quote Originally Posted by Gearhead View Post
    ทำให้สายไฟที่เสียบกับจอเสียครับ ง่ายสุดแถมไม่เสียของด้วย คราวหลังถ้าจะใช้ใหม่ก็แค่ซื้อสายใหม่ครับ เส้นล่ะไม่กี่บาทครับ

วิธีการคือ เอาน้ำยาทาเล็บเหมือนเดิมครับ ไปทาที่ขั้วเสียบสายไฟของจอ ไฟเข้าจอไม่ได้ - เปิดไม่ติด อิอิ คราวหลังถ้าจะเอาไปใช้ แค่ขูดน้ำยาทาเล็บออกครับ
    โอ้ แบบนี้ข้าน้อยขอเอาไปลองกะ laser อายุ5ขวบสักหน่อย จะได้จอใหม่กะเขาบ้าง หุหุ ขอบคุณท่าน gearhead หลายๆ

OverclockZone Member Gaz's Avatar

อย่างงี้อ่ะ เมียต้องบอกให้ยกไปซ่อมก่อนรึเปล่า แล้วถ้าบอกให้ยกไปซ่อมแล้ว เค้าไปด้วยล่ะ จะทำอิหยัง ถ้ามันไม่เสียจิง

OverclockZone Member redman's Avatar

Talking เอาแบบซะใจเปล่า

1. น้ำราดครับ ระวังไฟช็อต
    2. ค้อนทุบ แตกเพล้งเลย อิอิ
    เบาหน่อย ก้เอา จอไปตากแดด แล้วไปวางตรงเบาะร้อนๆๆๆ เด๋ยวมันก็เสื่อม สีเพี้ยน
    **วิธีอื่นก็ของคนอื่นละกัน งิงิ

pakaho
    Guest

โอ้ มีกระทู้งี้ด้วย มานุษ เมีย อีกแว้ว

OverclockZone Member ohm27's Avatar
    บึงกุ่ม ถนนเสรีไทย

เอาแม่เหล้กลำโพงมาดูด ก็ภาพก็เบี้ยวแล้ว

OverclockZone Member dears's Avatar
    Royal Thai Army

และแล้วคุณเมียก็มาอ่านเจอกระทู้นี้....

pakaho
    Guest

ถ้าเมียคิดจะให้เอาไปซ่อมนะครับ ถอดจุกออก

ถอดแผงวงจรด้านหลัง ตรงคอหลอดภาพออก
    ปอกสายไฟเส้นเล็กๆมา 1 เส้นครับ เอายาวสัก 5 นิ้ว พันรอบตรงเขี้ยว หลอดภาพจะมีอยู่ 7 - 8 เขี้ยว
    หรือมากกว่านั้น พันเสร็จแล้วก็เอาแผงวงจรเสียบเข้าไปเหมือนเดิม เสร็จแล้วเสียบปลั๊กจอ ย้ำ !!
    อย่าพึ่งกดสวิตปลั๊กนะครับ กดสวิตซ์หน้าเครื่องก่อน กดสวิตซ์ปลั๊กเลยครับ

ปุ๊ ป๊ เสียงไร หว่า
    อันนี้แบบโหดนะครับ ช่างไม่รับซ่อมครับ ไม่คุ้ม (หลอดภาพเสียครับ)

วิธีที่ 2 งอขาตรงเสียบ VGA ครับ สัก 2 ขา

1.ไปเตรียมหาร้านที่จะซ่อมก่อนครับ
    2.หาเบอร์โทรศัพท์ร้านก่อนครับ หลังจากนั้นขอเบอร์ช่างครับ
    3.เตียมกับช่างไว้ก่อนเลยนะครับ ล่วงหน้า (เตีรยมอะไรคงไม่ต้องบอกนะครับ แล้วแต่วิธีท่าน)
    4.นอกจากนี้แล้วแต่วาสนา เอิ้ก

กร๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

OverclockZone Member naymong's Avatar
    สะพานพระราม5 สะพานพระราม7 บางกรวย นนทบุรี กฟผ.

เดี๋ยวจะลองวิธีถอดฟิว กับ น้ำยาทาเล็บดูจ้า

เย้ๆๆ จะได้จอใหม่แล้น

OverclockZone Member redman's Avatar

Talking ระวังนะคับ

หัวแบะ เพราะเมียอ่านอยู่ อิอิ

OverclockZone Member Razor's Avatar

โว้ว...แบบนี้ก็มี

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks