Announcement

Collapse
No announcement yet.

อีกไม่กี่อาทิตย์ พ่อผมจะซื้อคอมพ์ให้ใหม่ครับ แต่ว่า...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อีกไม่กี่อาทิตย์ พ่อผมจะซื้อคอมพ์ให้ใหม่ครับ แต่ว่า...

ผมลองคำนวนราคาในเว็บ HWH ดูครับ แล้วพอผมมาเช็คราคาที่เว็บ Busitek ปรากฏ HWH แพงกว่ามาก *-*

งบประมาณ 35000 อ่าครับ ไม่รวม จอ อิอิ-*-

คราวนี้ผมอยากจะถามว่า การ์ดจอตอนนี้ ตัวไหนคุ้มสุดครับ ได้ยินมาว่ามี 8800GT กับ HD3870 นี่สูสีกัน - -*

มันยังมี เคส PSU DVD-rw และก็ พวก Coller ต่างๆ อ่าครับที่ผมยังไม่ได้รวม - -

PSU นี่ผมตั้งใจว่าจะเอา ของ Delux 500w 1000กว่าบาทเองดีม่ะครับ(พอเพียง)

ยังไงก็ฝากพี่ๆ ช่วยแนะ หน่อยน่ะครับผมเองก็ไม่ค่อยรุ้เรื่องทะไร - -*

รุ้แต่ว่า M/B นี่ผมเผื่อไว้ SLi และอยากลองมาเป็น สาวก AMD บ้าง (Intel ราคาดุเกินไป E6850 อ่า)
    Attached Files

ยังกังวล ว่าจะเอาการ์ดจอ รุ่นไหนดีครับ มันเยอะมากจริงๆ

Comment

VGA : MSI 8800GT OC 512mb

- -" PSU . . Enermax 460 W??

Comment

แรม อย่างต่ำ ควรจะ 2GB ขึ้นไปครับ

Comment

อ่าครับ ผมก็ว่าจะเพิ่งแรมไป อีกตัวอ่าครับ

ปล.ขอบคุณมากครับ

Comment

จะเล่นเกมส์เป็นอาชีพเหรอเพ่

Comment

ผมว่าลด CPU เป็นแค่ X2 5200+ อย่างมากก็พอครับผม
              การ์ดจอเอา GF8800GT OK แล้วถ้าเน้นเล่นเกมเป็นหลัก
              ส่วน MB เอาแค่ ASUS M2N-E ก็พอนา
              แรมเอาเป็น 2 GB เท่านั้นครับ ตอนนี้ 1 GB ไม่ค่อยพอหรอก
              HDD 320 GB ไปเลย

Comment

Originally posted by tonzeero View Post
                จะเล่นเกมส์เป็นอาชีพเหรอเพ่
                แหะๆ

Comment

Originally posted by digimontamer View Post
                  ผมว่าลด CPU เป็นแค่ X2 5200+ อย่างมากก็พอครับผม
                  การ์ดจอเอา GF8800GT OK แล้วถ้าเน้นเล่นเกมเป็นหลัก
                  ส่วน MB เอาแค่ ASUS M2N-E ก็พอนา
                  แรมเอาเป็น 2 GB เท่านั้นครับ ตอนนี้ 1 GB ไม่ค่อยพอหรอก
                  HDD 320 GB ไปเลย
                  X2 5200+ หรอครับ แล้วมันจะแรงม่ะ อิอิ

M/B นี่ผมกะว่า Sli อ่ะครับ เผื่อไว้ อิอิ

แรม 2 GB/667 ประมานทะไรครับ

HDD 320 GB เก็บเกมส์และ XXX (ล้อเล่นครับ) 555+

ปล.ขอบคุนมากครับ สำหรับคำแนะนำ

Comment

HWHของแพงอ่า

Comment

Originally posted by xecution View Post
                      HWHของแพงอ่า
                      ผมก็ว่างั้นอ่าครับ ผมลองคำนวนดูเล่นๆ

ร้าน Busitek ดีม่ะครับ *-*

Comment

ลองดูร้านอื่นด้วยก้อได้ครับ เป็นทางเลือก ผมไปซื้อร้าน Jib ถูกกว่า Busitek หลายรายการเหมือนกัน ยิ่งที่ advice สินค้าบางรายการถูกกว่า Jib อีก ลองไปเช็คราคาในหน้า web ของร้านพวกนี้ดูนะจ๊ะ

Comment

Originally posted by naymong View Post
                          ลองดูร้านอื่นด้วยก้อได้ครับ เป็นทางเลือก ผมไปซื้อร้าน Jib ถูกกว่า Busitek หลายรายการเหมือนกัน ยิ่งที่ advice สินค้าบางรายการถูกกว่า Jib อีก ลองไปเช็คราคาในหน้า web ของร้านพวกนี้ดูนะจ๊ะ
                          ครับผม เห็นเพื่อนผมมันบอกว่า ร้าน TKcom ก็ดี -*- ถูกด้วย -*-

Comment

X2 5200+ ก็แรงแล้วครับผมเป็น core Windsor เหมือน X2 6000+ และ X2 6400+ เอาส่วนต่างไปซื้อ Heatsink แล้ว OC เอาก็ได้ครับผม
                            แรม 1 GB 667 2 แถวราคาแถวละ 900 บาทของ Consair ครับ 2 แถวก็ 1800 บาท
                            ด้าน SLi นั้นเอาไปรันคะแนนอาจจะดี แต่รันเกมจริงๆยังไม่ค่อยมีเกมที่สร้างประโยชน์จาก SLi ได้เต็มที่นักครับ

Comment

Originally posted by digimontamer View Post
                              X2 5200+ ก็แรงแล้วครับผมเป็น core Windsor เหมือน X2 6000+ และ X2 6400+ เอาส่วนต่างไปซื้อ Heatsink แล้ว OC เอาก็ได้ครับผม
                              แรม 1 GB 667 2 แถวราคาแถวละ 900 บาทของ Consair ครับ 2 แถวก็ 1800 บาท
                              ด้าน SLi นั้นเอาไปรันคะแนนอาจจะดี แต่รันเกมจริงๆยังไม่ค่อยมีเกมที่สร้างประโยชน์จาก SLi ได้เต็มที่นักครับ
                              โห ความรุ้เพียบครับ ขอบคุนมากครับ แต่ผม oc ไม่เป็นครับ 555+

พี่ช่วยแนะนำ หน่อยครับ อยากลองมาเล่นทางด้าน AMD บ้าง อิอิ

Comment

Working...
                              X