Announcement

Collapse
No announcement yet.

์ฺNB compaq มันเป็นไรไม่รู้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ์ฺNB compaq มันเป็นไรไม่รู้ครับ

cpu - AMD 2.4 G
    Ram - 300 Mb. กว่าๆ

ผมลงแค่ Photoshop 7.0 พอคลิกที่ Install แล้วหน้าต่างติดตั้งมันหายไปนานเลย (ประมาณ 5 นาที) แล้วถึงจะโผล่ขึ้นมาติดตั้งโปรแกรมให้

ซึ่งปกติผมลงให้เครื่องอื่นๆมันจะไม่เป็นแบบนี้

อาจจะเป็นที่แรมน้อยรึป่าวครับ เครื่องมันเลยช้า เครื่องของผมก็เป็นน่ะ
    ใช้ Compaq Presario 2525EA รุ่นเคยแรง ตอนนี้พอจะลงโปรแกรมไรต่างๆทีนี้ช้าอ่ะครับ
    ก็เป็นแค่ข้อสังเกตของผมเองน่ะ รอท่านผู้รู้ท่านอื่นมาบอกเพิ่มดีกว่าครับ

Comment

แรมมันน้อยคับ
      ถ้ามีแรม 300 กว่าๆ แล้วเป็น window xp ยิงแล้วใหญ่เลย

Comment

แรมน้อยครับ กว่าพี่แกจะ extract ไฟล์ กว่าจะswap file เข้าออกแรม - - ทำใจครับ

Comment

ลองลง วินโดร์ ใหม่ ดู ยั งครับ เครือ งที่ ทำงาน แรม 256 ตอนแอสแทคไฟร์ ก็ ไม่ หายนะ ครับ ยิ่งแรม เป็นDDR ไม่ น่า มีปัญหา ลอ งเอ แรม ตัวอื่น มาลองเปลี่ยนน ดู ครับ ถ้า ลงวินโดร์ใหม่ แล้ว ยัง ไม่หาย นะ ครับ
          ลองดู ครับ

Comment

อ๋า ตอนผมลงคอมที่กองร้อย
            DURON 800
            SD RAM 256
            ยังปกติเลยครับ
            ไม่น่าจะเกิดกะ 2.4 / 300 น๊า คงไม่ได้เป็นที่ ฮาร์ดแวร์คับ

Comment

ลองเพิ่มแรมดูครับ ทำงานโฟโต้ช็อปจะได้ไหลลื่นครับ

Comment

Working...
              X