Announcement

Collapse
No announcement yet.

vista มันพร้อมที่จะให้เราใช้หรือยังครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• vista มันพร้อมที่จะให้เราใช้หรือยังครับ

คือว่า อยากใช้มันนะครับ แต่กัวมันจะไม่มีโปรแกรมรองรับ และก้พวกไดร้เว่อด้วย

ก้เรยอยากได้คำแนะนำว่า ถึงเวลาที่จะใช้มันแล้วหรือยัง

ขอเหตุผลด้วยก้ได้นะครับ

รบกวนหน่อยครับ

ผมว่าต้องถามตัวเราเองก่อนว่า เราพร้อมจะใช้มันหรือยัง

Comment

เขาใช้ไปค่อนโลกแล้วครับ ออก SP1 แล้วด้วย ... ขาใหญ่ในบอร์ดนี้เขาก็ใช้กัน บางท่านมี 2 OS ... บางท่านก็เล่น Vista 64 bit กันแล้วครับ

ผมใช้เวลาศึกษา Vista 32 bit ไปพลางๆ ก่อนลง 64 bit

sigpic

Comment

ใจพร้อม เครื่องพร้อม ก็ใช้ได้เลยครับ

Comment

วิสต้าจะมีปัญหาเฉพาะกลุ่มที่เล่นเกมเป็นหลักครับเพราะเฟรมเรตมันน้อยกว่าxp หรือถึงขั้นเล่นไมไ่ด้เลยในบางเกมเอิ๊กๆ ถ้าใช้ทำงานพวกโฟโต้ช็อปหรือเล่นเน็ต
          สบายๆครับ

Comment

ใจพร้อม เครื่องพร้อม ก็ใช้ได้เลยครับ
            ตามนี้เลยครับ

Comment

โอเค ครับ ฟอแมทเรยนะกัน *-*

Comment

OK อนุมัติให้ดำเนินการได้

Comment

ดีไม่ดียังไงก็บอกกันบ้างนะครับ

Comment

รอ ปีหน้าคับ น่าจะดีแล้วแก้ปัญหา ไปหมดแล้ว เพราะ sp1 ออกปีหน้า ไม่ใช่ตัวที่แจกให้ทดลองกันง่ะ

Comment

เล่นได้ครับ ถ้าใจพร้อม

แต่ผมเล่น Vista เพื่อ ศึกษาไปก่อน
                      พอถึงยุค Vista จะได้ไม่เอ๋อ หุหุหุ

แต่ตอนนี้ XP ดีที่สุดครับ

Comment

ผมว่ามันพร้อมในรับ 1 แล้วละครับ ส่วนนะขณะนี่ vista 32,64bit ยังไม่เหนความแตกต่างครับ ใช้ทั้ง 2 เลย

Comment

64 ลองอยู่ค๊าบ ก็โอ ดี

Comment

ลองดูครับ......แล้วท่านจะได้เห็นความแตกต่าง...หุ..หุ

Comment

พวกการ์ดจอ ซาวน์การ์ดไม่มีปัญหาเรื่องไดรเวอ่ร์เท่าไหร่ เพราะเว้ปเค้าอัพเดทหมดแล้วยันVista64bitนู้น

ส่วนกล้องเว้ปแคมจีนแดงที่ผมลองมันก็ลงไดรเวอร์ตัวเดียวกับXPได้เลย

โปรแกรมไม่ซัพพอร์ตมีครับ แต่ส่วนมากมีเวอร์ชั่นใหม่ๆ ออกมาแทนกันหมดแล้วเพื่อให้รับกับวิสต้าได้

โดยรวมแล้วมันก็ถือว่าพร้อมให้ใช้งานได้แล้ว แต่หากจะรอให้พร้อม 100%
                              แบบหมดข้อกังวลเลยก็คงต้องรอSP1ออกแหล่ะ
                              แต่ผมว่าไม่น่ารอนะ อยากใช้ก็ใช้ไปเลย เพราะจากที่ผมใช้มาครึี่่งปีได้ ผมว่ามันใช้ได้
                              เว้นแต่คนที่มีปัญหากับโปรแกรมสำคัญจริงๆ

Comment

Working...
                              X