Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไม : ใส่แรม 3 G เห็นแค่ 2.75 เองล่ะท่านๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไม : ใส่แรม 3 G เห็นแค่ 2.75 เองล่ะท่านๆ

ผมใส่แรม Corsair 1G*2 และ คิงตัน 512*2
    วินโดว์โชว์ 2.75 เฉยเลย เป็นเพราะอะไร แต่เช็คใน CPUZ เห็นครบ 3 G อยู่

หายไปใหนนะ 250MB นะ ใช้ VGA อะ แชร์อะปาว

Comment

win XP มานเห็นได้แค่2.75สุดแล้ว ใส่4ก็เห็นแค่นี้อยู่ดี น่าจะใช่นะเท่าที่จำได้

Comment

บอร์ดรุ่นไหนครับ..

Comment

ของผมใส่ 4 GB เห็น 3.25 GB ครับ ถ้าใส่ 3 GB น่าจะเห็นครบนะครับ

Comment

แปลกเนาะ

Comment

ดูใน ไบออส ครับว่าครบป่าว ถ้าครบแสดงว่าวินโดวเห็นแค่นั้น

Comment

xp sp 2 น่าจะเห็น 3 นะ

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=72135
                  ลองเข้าไปอ่านจิ เผื่อจะช่วยได้

Comment

Working...
                  X