คือตอนนี้ผมเปนวินโดว์วิสต้าแต่ใช้งานบางโปรแกรมไม่ได้ ผมเลยอยากสอบถามจากผู้รู้ว่าทำอย่างไรผมถึงจะติดตั้งXpเพิ่มได้
ผมลองแบ่งพาติชั่นแล้วและใส่แผ่นXpเข้าไปบูทเครื่องปรากฏมันแจ้งว่าหาฮาร์ดดิสไม่เจอคับ มีคนบอกว่าให้ปรับbios sata แต่ผมหาที่ปรับไม่เจอคับใครพอมีวิธีบ้างคับ
=========
ขอถามอีกข้อนะคับ ถ้าผมทำแผ่นRecovery แบบFactoryไว้ในDVD 2 แผ่นแล้ว ผมจะฟอร์แมตฮาร์ดดิสทั้งหมดเพื่อลงXpได้ไหมคับ คือเพื่อวันหลังอยากใช้วิสต้าก็สามารถเรียกคืนจากDVDได้ใช่รึเปล่าคับ แล้วทำยังไงถึงจะฟอร์แมตเครื่องทั้งหมดได้เหรอคับ