Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำ silicon ทา cpu แบบประหยัดทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำ silicon ทา cpu แบบประหยัดทีครับ

อยากหาแบบคุณภาพ โอเค-ดี ราคาน่าจับจองอะครับ พวก mx-2 มันแพงเกินอะ

ให้ดีขอไม่เกิน 200 อะครับ หรือพวก หลัก สิบ แจ่มได้ก็ดีครับ

ขอบคุณครับ

ที่ร้านอมรอ่ะ หลอดละ 20 บาท ใช้กันจนลืม

แต่พูดตรงๆนะ ถ้าซื้อซีพียูตัวละ 7-8 พันได้ ไม่รู้จะไปเหนียวอะไรกับซิลิโคนหลอดละ 2-3 ร้อยบาท

Comment

อ่า พอดีใช้ cpu แค่ 2000 หงะ เหอๆๆ

Comment

ซิลิโคน ขาวก็พอแล้ว เพราะผมก็ใช้ซิลิโคน ขาวอยู่

Comment

ที่พันทิพย์ มีร้าน อมรไหมหนอ

Comment

ซิลิโคนขาว

ลองไปดูพันทิพชั้น 3-4 ตรงโซนด้านหลังดูครับ พวกร้านใส่ลังแบกะดินอ่ะ(เรียกไม่ถูก)

มีเพียบเลย ทั้งหลอดเล็ก หลอดใหญ่(100 เดียว ใช้จนลืม)

Comment

Originally posted by nnoottyy View Post
              อ่า พอดีใช้ cpu แค่ 2000 หงะ เหอๆๆ
              สองสามร้อยคงแพงไป งั้นหาหลอดละไม่เกิน 50 บาทแทนละกัน หุหุ

Comment

ซิลิโคนทา ทราซิสเตอร์ธรรมก็ทาได้ครับ ผมก็ใช้อยู่ หลอดละ 20 บาท เอง ใช้แค่นิดเดียว เหลือบานเลย ยังเสียดายเลย

Comment

3800+ หลังๆนี่ผมไม่ใช้เลยครับ ไม่เห็นมันร้อน เลยเลิกใช้แล้วล่ะครับซิลิโคน อิอิ

Comment

แล้วที่ว่าซื้อที่อมร พันทิพย์ มีร้านอมรมั้ยครับ หรือหาได้ที่พันทิพย์ร้านไหนครับผม

Comment

ผมซื้อจาก Tk หรือ Jedi มะรุ
                      หลอดละ 90.- ของ Coolermaster มั้ง ใช้ทีเดียวเลิก -*-

Comment

ที่พันธ์ทิพย์เคยมีร้านอมร แต่เจ๊งไปแล้ว อ๋อ..ไม่ใช่ซิ เขาเลิกขายมากกว่าไม่ใช่เจ๊ง

ที่จริง ซิลิโคนขาวธรรมดา ตามร้านทั่วๆไปก็มี แต่ต้องดูดีๆ บางร้านเขี้ยวมาก บอกราคาเว่อร์ซะ

Comment

Originally posted by penguinbenz View Post
                          ซิลิโคนขาว

ลองไปดูพันทิพชั้น 3-4 ตรงโซนด้านหลังดูครับ พวกร้านใส่ลังแบกะดินอ่ะ(เรียกไม่ถูก)

มีเพียบเลย ทั้งหลอดเล็ก หลอดใหญ่(100 เดียว ใช้จนลืม)
                          ตามนี้เลยคับ^^"

Comment

Originally posted by hamoy View Post
                            ผมซื้อจาก Tk หรือ Jedi มะรุ
                            หลอดละ 90.- ของ Coolermaster มั้ง ใช้ทีเดียวเลิก -*-
                            มันแย่ขนาดนั้นเลยเหรอครับ

Comment

Originally posted by OJARU View Post
                              มันแย่ขนาดนั้นเลยเหรอครับ
                              ป่าวๆๆๆๆๆๆ
                              หมายถึง ใช้ทีเดียวแล้วก็ไม่ได้ใช้อีกเลย
                              เพราะไม่ได้เกาะซิงค์มาทาใหม่
                              การ์ดจอก็ไม่มีให้ทา อิอิ

ของเค้าดีครับ ราคาไม่แพง
                              หรือจะลองซื้อร้าน Saveway กะได้
                              ก้อนกลมๆ (เท่าขี้มูกปั้นๆ) ใส่ตลับพลาสติก ราคา40.-(ถ้าเป็นหลอดๆ ละ 8xx.-)
                              เจ๊เค้าบอกว่าเย็นกว่าซิลิโคนธรรมดา 2-3 องศาซี แล้วแต่งบครับ

Comment

Working...
                              X