Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ windows xp กับ vaio บ้างครับ มีเรื่องปรึกษานิดนึง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ windows xp กับ vaio บ้างครับ มีเรื่องปรึกษานิดนึง

คือเดิมทีเป็นวิสต้าลิขสิทธิ์นะครับ แต่ลองลอง xp ดู เพราะไดรเวอร์มีมาให้โหลดใหม่ค่อนข้างเยอะ แต่ติดปัญหาตรงการปรับความสว่างหน้าจอซึ่งใช้ปุ่ม fn บนคีย์บอร์ดไม่ได้ครับ มีวิธีแก้ หรือต้องลงโปรแกรมตัวไหนอย่างไรเพิ่ม รบกวนด้วยครับ

ปล. ของผมเป็นรุ่น VGN-SZ42SN นะครับ

goto www.sony-asia.com goto support and it&computing Select model

download driverdowngrade xp

good luck.

Comment

^^^^^ ทำแล้วง่ะ แต่ยังใช้บ่ได้ ขอตัวไปพยายามใหม่ก่องคับ แหะๆ

Comment

ไม่บอกรุ่นมาหน่อยเหรอ -*-

ปุ่ม fn บางที่ลองใช้ driver ของรุ่นอื่นก็ช่วยไ้ด้นะ โหลด driver มาแล้วใช้ Universal Extractor แตกไฟล์ออกมา (เอาไว้หลบไอ้ที่ว่าถ้ารุ่นไม่ตรงไม่ให้ติดได้)

ถ้าพออ่าน eng ได้พอประมาณก็ไป search forum ของ notebookreview.com ดูครับมันจะมี forum ของคนใช้ sony แล้วก็จะมีคุยเรื่อง clean install ทั้ง upgrade downgrade อยู่ (ผมใช้ sz มีคนทำรทู้ clean install บอก step หมดเลยว่าจะหา driver ที่ไหนตัวไหนดี บลา บลา บลา..)

Comment

ลองอ่านที่นี้นะครับ
          http://forum.notebookreview.com/showthread.php?t=138509

หรือไปโหลดไฟล์ vdo จากนีเป็น complete guide ของ sz4 ผมใช้ sz35 ทำๆตามก็ใช้ได้นะ
          http://rapidshare.com/files/47994413...IO_SZ.zip.html

Comment

Originally posted by เจ้าชายกบ View Post
            ไม่บอกรุ่นมาหน่อยเหรอ -*-

ปุ่ม fn บางที่ลองใช้ driver ของรุ่นอื่นก็ช่วยไ้ด้นะ โหลด driver มาแล้วใช้ Universal Extractor แตกไฟล์ออกมา (เอาไว้หลบไอ้ที่ว่าถ้ารุ่นไม่ตรงไม่ให้ติดได้)

ถ้าพออ่าน eng ได้พอประมาณก็ไป search forum ของ notebookreview.com ดูครับมันจะมี forum ของคนใช้ sony แล้วก็จะมีคุยเรื่อง clean install ทั้ง upgrade downgrade อยู่ (ผมใช้ sz มีคนทำรทู้ clean install บอก step หมดเลยว่าจะหา driver ที่ไหนตัวไหนดี บลา บลา บลา..)
            บอกไว้แล้วง่ะ sz42 ไงคับ ขอบคุณสำหรับข้อมูลคับ

Comment

Working...
            X