overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 28

Thread: พึ่งลงวิสต้าเสร็จ...

OverclockZone Member hornetpc719's Avatar

Default พึ่งลงวิสต้าเสร็จ...

ไม่มีไรครับ ตอนนี้ตีห้า (5:29 น. 26/11/2007)

เพิ่งได้ลองวิสต้ากับเขาซักทีครับ.. VISTA 64Bit
    เร็วๆๆ.. แล้วก็เร็ว.. สงสัยงานนี้อาจจะลืม XPไปบ้างชั่วขณะ...

แต่น่าเศร้านัก ตอนนี้ก็ยังไม่มีโปรแกรมอะไรให้ใช้เลยครับ.. คงจะเริ่มต้นหาโปรแกรมกันใหม่อีกแล้ว..
    โปรแกรมแรกที่ได้ติดตั้งคือ ffx 2.0.0.9 + DownloadHelper ครับ..

รูปแรกครับ..
    รูป รูป
    ไฟล์แนบเอกสาร ไฟล์แนบเอกสาร
    Last edited by hornetpc719; 26 Nov 2007 at 06:05:41.

OverclockZone Member hornetpc719's Avatar

คำถามแรกเลยนะครับ

Explore >Folder Options อยู่ไหนครับ.. (คงไม่ติดไวรัสหรอกนะครับ..)

ปล. เจอแล้วครับ..

แต่จะขอแหล่งโหลดโปรแกรม 64bit ใครมีกรุณาหน่อยนะครับผม... ขอบคุณล่วงหน้านะครับ..

..
    รูป รูป
    Last edited by hornetpc719; 26 Nov 2007 at 06:29:56.

OverclockZone Member darkstellar's Avatar

มี64 บิตแต่แค๊กไม่เปนแคร๊กยังไง อิอิ
    32บิทแคร๊กได้

Quote Originally Posted by darkstellar View Post
    มี64 บิตแต่แค๊กไม่เปนแคร๊กยังไง อิอิ
    32บิทแคร๊กได้
    ตัวที่ผมลง เป็น OEM ครับ..

OverclockZone Member โชติก's Avatar

หน้าตามันเหมือน XP ที่ใช้อยู่เลย หุหุ

OverclockZone Member joykajaa's Avatar
    Nakhon Si Thammarat

32 bit จ้า

OverclockZone Member dears's Avatar
    Royal Thai Army

ยังล่าหลังแฮะเรา เล่น32 ก็แจ่มละ ....

Quote Originally Posted by joykajaa View Post
    32 bit จ้า

32bit ก็สวยงามครับ.. คุณจอย มีวิธีลดขนาดไอคอนที่เดสท๊อปมั๊ยครับ..

Quote Originally Posted by dears View Post
    ยังล่าหลังแฮะเรา เล่น32 ก็แจ่มละ ....
    32bit ออฟชั่นหน้ามันเหมือนๆกันหรือเปล่าครับ.. ไม่เคยเล่นเหมือนกัน อยู่ๆก็มาเล่น 64เลย...

ว่าแต่ Explore มันไม่มี Favorites และไม่มีแถบเครื่องมือเลยนะครับ..
    Last edited by hornetpc719; 26 Nov 2007 at 10:29:11.

OverclockZone Member dears's Avatar
    Royal Thai Army

32 มันก็คล้ายๆกันแหละเพ่ แต่ต่างกันชัดเจนตรงมันหาโปรแกรมเล่นด้วยง่ายกว่า 64 นี่แหละ ....

Quote Originally Posted by dears View Post
    32 มันก็คล้ายๆกันแหละเพ่ แต่ต่างกันชัดเจนตรงมันหาโปรแกรมเล่นด้วยง่ายกว่า 64 นี่แหละ ....
    นั่นนะซินะ... มาเล่น 64ก็งี้เลย.. ไม่เป็นรายครับ ก็พยายามหาเก็บ แอพ64ปายเรื่อยๆ.. ยังไงก็มี XPอยู่เป็นตัวหลัก..

ยังไม่ได้นอนเลย..

ปล.. โฮ๊ะๆ..โอ้.. เล่น U1ได้... ตัวเดิมที่เคยเล่นบน Xp แค่นี้ก็อยู่ได้แล้วครับ..
    Last edited by hornetpc719; 26 Nov 2007 at 15:40:14.

OverclockZone Member Pat_CSSU's Avatar

ถ้าได้ลอง Ubuntu แทบจะไม่อยากกลับไปใช้ Vista อีก
    เร็ว ไม่กินหน่วยความจำเหมือน Vista

OverclockZone Member K8's Avatar
    คุกมืดใต้โรงงานAMD

Folder options ต้องเข้าที่ Organize ครับ

Quote Originally Posted by Pat_CSSU View Post
    ถ้าได้ลอง Ubuntu แทบจะไม่อยากกลับไปใช้ Vista อีก
    เร็ว ไม่กินหน่วยความจำเหมือน Vista
    สนใจอยู่เหมือนกันครับ แต่ฮาร์ดดิสผมมีน้อยเก็บอย่างอื่นไปเยอะแล้วครับ...

Quote Originally Posted by K8 View Post
    Folder options ต้องเข้าที่ Organize ครับ

ได้แล้วครับ.. แล้วเครื่องมืออื่นๆละครับไปไหนหมด...

OverclockZone Member K8's Avatar
    คุกมืดใต้โรงงานAMD

เครื่องมือตัวไหนเหรอครับ

OverclockZone Member goldgear's Avatar

32bit ก็สวยงามครับ.. คุณจอย มีวิธีลดขนาดไอคอนที่เดสท๊อปมั๊ยครับ..

OverclockZone Member

ปรับขนาดไอคอน กด ctrl ค้างไว้ พร้อมเลื่อน scroll ของเม้าท์ขึ้นลงเพื่อ ลด-ขยาย ไอคอน

OverclockZone Member Drunk's Avatar

ผมก็ลงทั้ง XP และ Vista 64 อ่ะครับ

เล่นไปเล่นมา ก็มาตาย XP อยู่ดีครับ เพราะว่า Software ไม่มี 64 bits เลย มีแต่ 32 bits

ถ้าเห็นมี Software 64 bits ก็บอกบ้างแล้วกันจะได้เอามาลอง

แต่ที่รู้ๆ ตอนนี้ ไม่มีแฮะ

OverclockZone Member beautyless's Avatar
    พระราม 9 กรุงเทพฯ

1. เรียก Favourite Link กลับมาโดย คลิกที่ปุ่ม Organize>layout>เลือก Navigation Pane
    ปล. Detail Pane เป็นรายละเอียดไฟล์/โฟล์เดอร์ที่จะอยู่ตรงตำแหน่งด้านล่างของหน้าต่าง explorer
    ปล2. Preview Pane เป็นส่วนไว้แสดงไฟล์รูป(เหมือน ACD See)

OverclockZone Member joykajaa's Avatar
    Nakhon Si Thammarat

ลองไปที่ www.monavista.com นะคะ สมัครสมาชิกด้วย
    อีกที่ www.filehippo.com ลองหาๆดูนะ

ปล. มาช้ามีคนตอบให้แล้ว ขอโทษด้วยนะ

Quote Originally Posted by K8 View Post
    เครื่องมือตัวไหนเหรอครับ
    อย่างเช่น Favorites ครับ ข้างล่างบอกไว้แล้วนะครับ..

Quote Originally Posted by goldgear View Post

Quote Originally Posted by mirc View Post
    ปรับขนาดไอคอน กด ctrl ค้างไว้ พร้อมเลื่อน scroll ของเม้าท์ขึ้นลงเพื่อ ลด-ขยาย ไอคอน
    ขอบคุณมากครับ.. สนุกมากมาย..

Quote Originally Posted by Drunk View Post
    ผมก็ลงทั้ง XP และ Vista 64 อ่ะครับ

เล่นไปเล่นมา ก็มาตาย XP อยู่ดีครับ เพราะว่า Software ไม่มี 64 bits เลย มีแต่ 32 bits

ถ้าเห็นมี Software 64 bits ก็บอกบ้างแล้วกันจะได้เอามาลอง

แต่ที่รู้ๆ ตอนนี้ ไม่มีแฮะ
    เดี๋ยวจะเอาที่ลงได้มาให้ดูครับ ว่าผมลงโปรแกรมไรได้มั่ง..

Quote Originally Posted by beautyless View Post
    1. เรียก Favourite Link กลับมาโดย คลิกที่ปุ่ม Organize>layout>เลือก Navigation Pane
    ปล. Detail Pane เป็นรายละเอียดไฟล์/โฟล์เดอร์ที่จะอยู่ตรงตำแหน่งด้านล่างของหน้าต่าง explorer
    ปล2. Preview Pane เป็นส่วนไว้แสดงไฟล์รูป(เหมือน ACD See)
    ขอบคุณมากเลยนะครับผม..

Quote Originally Posted by joykajaa View Post
    ลองไปที่ www.monavista.com นะคะ สมัครสมาชิกด้วย
    อีกที่ www.filehippo.com ลองหาๆดูนะ

ปล. มาช้ามีคนตอบให้แล้ว ขอโทษด้วยนะ
    ก็ขอบคุณเหมือนกันนะครับ... / ไม่เป็นไรครับ ก็เหมือนกัน..
    Last edited by hornetpc719; 26 Nov 2007 at 22:50:55.

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks