Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำDVD R ให้ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำDVD R ให้ทีครับ

DVD ReWritable Media

DVD+R Media

DVDR Double Layer

DVDR Lightscribe Media

DVD-R Media

Hardcoated DVDR

Mini DVD Media

Printable DVD+R Media

Printable DVD-R Media
    มันต่างกะนยังไงอ่ะครับ ผมเลือกไม่ถูก
    แล้วเจ้าblu rayนี่มันเก็บรักาข้อมูลได้นานมั้ยครับ
    จิงรึเปล่าที่เค้าว่าขนาดเอาฝอยขักหม้อมาถูยังไม่สะทกสะเทือน

ปริ้นโก แผ่นละ 7 บาท อิอิ

Comment

DVD ReWritable Media เขียน ลบได้

DVD+R Media เขียนได้อย่างเดียว เสียพื้นที่น้อยเวลาจะไรท์ต่อ

DVDR Double Layer DVD9 2 หน้า ขนาด 8.5GB

DVDR Lightscribe Media ยิงลายบนหน้าแผ่นได้

DVD-R Media เขียนได้อย่างเดียว ไอตัวนี้หลายคนเข้าใจผิดว่ามันจะเอามาเขียนเพิ่มไม่ได้
      จริงๆแล้วมันเขียนได้ แต่ว่าจะเสียพื้นที่มากกว่าแบบ + และชนิดนี้สามารถนำไปใช้กับเครื่องเล่น DVD PLAYER รุ่นเก่าๆ ได้ดีกว่าตัวบวก

Hardcoated DVDR ตัวนี้ถ้าจำไม่ผิด น่าจะเป็น DVD ที่มีการเคลือบสารป้องกัน ทำให้อยู่ได้นานกว่า 10 ปี

Mini DVD Media DVD แผ่นเล็กๆ2.5 นิ้วมั้ง ใช้กับกล้องวิดีโอ

Printable DVD+R Media พวกที่ใช้เครื่องปริ๊น ปริ๊นลายหน้าแผ่นได้

อยู่นานไม่นาน มันอยู่ที่เรารักษา คุณภาพตามราคา

ส่วนที่ว่าเอามาขัดแล้วยังไม่เป็นไร แผ่นมันเคลือบผงเพชรหรอครับ
      Last edited by BOYWA; 26 Nov 2007, 08:59:47.

Comment

Originally posted by maxy View Post
        ปริ้นโก แผ่นละ 7 บาท อิอิ
        ไรท์แจกดี ประหยัด เก็บระยะยาว 90% วอดวาย

Comment

Originally posted by BOYWA View Post
          ไรท์แจกดี ประหยัด เก็บระยะยาว 90% วอดวาย
          เห็นด้วยครับ หลอดแรกผมใช้princo วอดวายไปเกือบหมดแล้วครับ
          หลังจากนั้นไม่เคยซื้ออีกเลยครับ

Comment

Originally posted by BOYWA View Post
            DVD ReWritable Media เขียน ลบได้

DVD+R Media เขียนได้อย่างเดียว เสียพื้นที่น้อยเวลาจะไรท์ต่อ

DVDR Double Layer DVD9 2 หน้า ขนาด 8.5GB

DVDR Lightscribe Media ยิงลายบนหน้าแผ่นได้

DVD-R Media เขียนได้อย่างเดียว ไอตัวนี้หลายคนเข้าใจผิดว่ามันจะเอามาเขียนเพิ่มไม่ได้
            จริงๆแล้วมันเขียนได้ แต่ว่าจะเสียพื้นที่มากกว่าแบบ + และชนิดนี้สามารถนำไปใช้กับเครื่องเล่น DVD PLAYER รุ่นเก่าๆ ได้ดีกว่าตัวบวก

Hardcoated DVDR ตัวนี้ถ้าจำไม่ผิด น่าจะเป็น DVD ที่มีการเคลือบสารป้องกัน ทำให้อยู่ได้นานกว่า 10 ปี

Mini DVD Media DVD แผ่นเล็กๆ2.5 นิ้วมั้ง ใช้กับกล้องวิดีโอ

Printable DVD+R Media พวกที่ใช้เครื่องปริ๊น ปริ๊นลายหน้าแผ่นได้

อยู่นานไม่นาน มันอยู่ที่เรารักษา คุณภาพตามราคา

ส่วนที่ว่าเอามาขัดแล้วยังไม่เป็นไร แผ่นมันเคลือบผงเพชรหรอครับ
            ตามนี้เลยคับ ละเอียดยิบเลย^^"

Comment

verbatim กับมิตซูคับคับตกแผ่นละ11บาท

Comment

Working...
              X