Announcement

Collapse
No announcement yet.

Asus P5K SE เสียง "หวี่" ออกลำโพงตลอด ตั้งแต่ไฟเข้า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Asus P5K SE เสียง "หวี่" ออกลำโพงตลอด ตั้งแต่ไฟเข้า

เพิ่งซื้อ Asus P5K SE มาเปลี่ยนอันเดิม แต่เจอปัญหาเรื่องมีเสียง "หวี่" ออกจากลำโพงตลอดเวลาตั้งแต่เปิดเครื่อง.......ลองกับลำโพงอื่นแล้วก็ไม่หาย ลองลง Driver ก็ไม่หาย แถมมักเป็นจอฟ้าบ่อยๆตอนปิดเครื่องหรือลง Driver ใหม่ๆ มันจะเป็นที่ตัวบอร์ดหรือป่าวครับ ใครทรายช่วยบอกทีนะครับ

CPU E6300
    VGA Powercolor HD2600XT DDR4 256MB
    RAM DDR667 1G X 2
    HDD 320MB
    Asus 450w.........กำลังสงสัยว่าเป็นที่ไฟไม่พอหรือปาวครับ

ลองหา PSU ตัวอื่นมาลองดูครับ

Comment

ลองดูหลายๆจุดนะครับเพราะผมก็ใช้ P5K SE อยู่ก็ไม่เจอปัญหานี้ครับ

Comment

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบนะครับ....แก้เท่าไหร่ก็ไม่หาย ส่งเคลมไปเรียบร้อยแล้วครับ ได้ของวันมะรืนจะมาลองอีกทีครับ

Comment

เปนที่ M/B แน่เลย >< เพราะ p5k se 2 ตัว ไม่มีปัญหานี้ ก๊าบ อิอิ

Comment

ซาวออนบอดเสียคร้าบ ที่ร้านส่งเคลมไปหลายตัวแล้วคร้าบ เหอๆ

Comment

ขอบคุณทุกท่านมากครับ

Comment

บอร์ดใหนก็มีโอกาศเป็นได้หมดครับ เกินจาก ระบบ กราว ครับ

Comment

น่าจะ PSU

Comment

m/b ชัวร์ครับ ที่ร้านเจอหลายตัวแล้วครับรุ่นนี้ p5k-se เคลมโลดครับ

Comment

เป็นที่ Ground ครับ ลองเช็คดูดีๆ คับไอ่เสียง หวี่ เจอได้ในเครื่องขยายเสียงด้วยนะ

Comment

ได้บอร์ดใหม่มาแล้ว......ผลปรากฎว่า ยังมีเสียงเหมือนเดิม เลยยกเอาไปที่ร้านเลย ลองทุกอย่างทั้ง PSU, Ground, VGA.......สุดท้ายเอา Sound Card มาลองใส่ เสียงเงียบเหมือนเดิม ลง Window ได้ปกติ...

......สรุป เป็นที่ตัว M/B จริงๆด้วยครับ เดี๋ยวถ้าเอาไปเคลมอีกครั้งแล้วยังไม่หายคงหนีไปเล่นตัวอื่นแล้วครับ

ปล. ประกันของ Synnex ได้ยินว่าเราสามารถ Upgrade ได้โดยจ่ายส่วนต่าง ไม่ทราบว่าต้องทำยังไงบ้างครับ

Comment

ลองอัพเดตไบออสหรือยังครับ อาการนี้ผมเคยเป็น แก้หายได้ด้วยการอัพเดตไบออสครับ

จะดาวเกรดก็หายเหมือนกัน ใช้อะไรก็ได้ที่ไม่ใช่ตัวเดิม

ถ้าเป็นผมจะรอก่อนครับ

กลางปีหน้า ถึงจะเอาไปอัพเกรดเป็น P45 อิอิ

Comment

Originally posted by ARES View Post
                            ลองอัพเดตไบออสหรือยังครับ อาการนี้ผมเคยเป็น แก้หายได้ด้วยการอัพเดตไบออสครับ

จะดาวเกรดก็หายเหมือนกัน ใช้อะไรก็ได้ที่ไม่ใช่ตัวเดิม

ถ้าเป็นผมจะรอก่อนครับ

กลางปีหน้า ถึงจะเอาไปอัพเกรดเป็น P45 อิอิ

จะลองทำดูนะครับ ขอบคุณมากครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                              บอร์ดใหนก็มีโอกาศเป็นได้หมดครับ เกินจาก ระบบ กราว ครับ
                              ขอ รายละเอียด อย่าให้ ค้างคา แบบว่าม่ายรู้อะคับ มานคืออิหยัง

Comment

Working...
                              X