เรื่องเกิดเมื่อวันลอยกระทงครับ .. ผมอยู่ห้องนั่งเล่นคาบาลเพลินๆ
แล้วจู่ๆ เครื่องก้อดับไป วูปปปปไปเลย หันไปที่ไหนได้
แฟนผมเดินไปชนปลั๊กหลุดเครื่องเลยดับ
อารมเสีย เกือบคาดตะกรรมแฟนร่ะ (เข้าดันเจี้ยนอยู่) *-*
แต่ก้อไม่ได้ใส่ใจอาไร ดับก้อช่างมันไปอาบน้ำดีกว่า
แล้วก้อออกไปลอยกระทง กลับมาห้องประมานเที่ยงคืนกว่าๆ
เปิดเครื่องไม่ขึ้นครับ ชิหายล่ะ เปงไรเนี่ย...
ึ นึกขึ้นได้ว่าก่อนไปมันดับเพราะแฟนชนปลั๊ก..
แต่ผมดูจากอาการบูตเครื่องเข้าไบออสได้ แสดงว่า ตัวจ่ายไฟยังไม่เดี้ยง

สว่นอาการก้อ.. เปิดเครื่องขึ้นมันก้อรันทุกอย่างตามปกติ (โพสสกรีน--โหลดตัวหนอนวิ่งๆ
แล้วก้อนิ่งตรงนี้ไม่ไปไหนเลย เข้า เซฟโหมดก้อไม่ได้)
สุดทนเอาแผ่นมาลงใหม่มันเจือกขึ้นมาหน้า ให้เลือกว่าจะเข้าแบบไหน
safemode ,safemode with network connection ,normal window ..

เลือกอันไหนก้อเข้าไม่ได้ซักอัน ช่วยบอกทีครับ ส่วนไหนเจ้ง
ฟันธงกันไปเลย จะได้เอาไปเคลมถูก ไม่อยากแบกไป

ปล.
x2 3600+
M2N-E
Corsair 1G/667
Spark 7300GT
with Vista ultimate

thanks for your help !!