overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 20 of 20

Thread: ถ้าเราปรับพัดลมการ์ดจอให้เป็น 100% (GF8800)

OverclockZone Member Gaz's Avatar

Default ถ้าเราปรับพัดลมการ์ดจอให้เป็น 100% (GF8800)

ถ้าเราปรับพัดลมการ์ดจอให้เป็น 100% การ์ดจอจะทำงานหนัก มากขึ้นหรือพังง่ายขึ้นรึเปล่า คือเครื่องผมเปิดทิ้งไว้สองสามวันปิดทีนึง เพราะว่าโหลดบิทด้วยน่ะครับ พัดลมการ์ดจอจะวิ่งร้อยเปอร์เซ็นต์ตลอดการเปิดเครื่องเลยรึเปล่า ผมกลัวว่ามันจะไหม้น่ะครับ เกี่ยวมั้ยเอ่ย

OverclockZone Member meen182's Avatar

ไม่พังหรอครับ ดีซะอีกการ์ดจอเราจะได้ไม่ร้อน หมดปัญหาเรื่องชิปไหม้เลยครับ แต่ถ้าไม่ทำงานหนักหรือเล่นเกมส์เปิด 50-60% ก็พอครับ
    Last edited by meen182; 27 Nov 2007 at 09:03:20.

OverclockZone Member montree6707's Avatar

การ์ด 8800 เอามาโหลดบิท

OverclockZone Member timefreefun's Avatar
    อนุเสาวรีย์ชัย(สามเหลี่ยมดินแดง)

ในโปรแกรม riva tuner มีให้ดูว่าพัดลมการ์ดจอทำงานที่กี่เปอร์เซนต์้นะครับ
    ของผม 1950 gt ของ AGP ยังวิ่งที่ค่า 22% เองครับ
    ลองใช้โปรแกรมนี้เปิดเป็น 100% เสียงดัง จนน่ากลัว กลัวพัดลมมันจะหมุนหลุดน่ะสิครับ
    ลองหาโปรแกรมแล้วเช็คดูครับ อยากรู้เหมือนกันว่าของคนอื่นอยู่ที่กี่เปอร์เซนต์

ปล.โหลดบิต ไม่ต้องกลัวร้อนครับ ไม่เกี่ยวกับการใช้กราฟฟิค

OverclockZone Member Cybernetic's Avatar

ใน riva มันมีให้ตั้งครับ 2D กี่รอบ 3D กี่รอบ ตามสะดวกเลย ไม่หนวกหูด้วย

OverclockZone Member kingza99's Avatar
    งามวงศ์วาน - พระราม 7

Arrow

Quote Originally Posted by montree6707 View Post
    การ์ด 8800 เอามาโหลดบิท
    ผมก็เอามาโหลดบิท -*- นานน๊านเล่นเกมทีแต่เล่นเกมหนักๆปรับสุด

....ยังลังเลอยู่ว่าจะขายทิ้งดีปล่าว -*- รอดูค่าไฟเดือนแรกก่อน

OverclockZone Member suicide's Avatar

ปรับรอบ 100% ก็ดีเเล้วครับ เย็นดี แต่มันอาจจะเสียงดังนิดหน่อย
    ถ้าให้ดีผมว่าปรับสัก 80% กำลังดี

OverclockZone Member terrana's Avatar

ของผมตอนไม่ได้เล่นเกมส์ ไม่ได้รันพวก 3D MARK ตั้งไว้ที่ 70% ตอนเล่นเกมส์ กับตอนรันโปรแกรมทดสอบ ถึงจะปรับที่ 100 % ครับ

OverclockZone Member timefreefun's Avatar
    อนุเสาวรีย์ชัย(สามเหลี่ยมดินแดง)

Quote Originally Posted by Cybernetic View Post
    ใน riva มันมีให้ตั้งครับ 2D กี่รอบ 3D กี่รอบ ตามสะดวกเลย ไม่หนวกหูด้วย
    ใช้ riva เวอร์ชั่นไหนครับ ของผมไม่เห็นมีให้ปรับ 2d ,3d เลยอ่ะครับ
    มีแต่ให้ปรับแบบ fix , auto แค่นั้นเอง
    ถ้ามีรูปให้ดูจะดีมากๆเลยครับ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

Quote Originally Posted by timefreefun View Post
    ใช้ riva เวอร์ชั่นไหนครับ ของผมไม่เห็นมีให้ปรับ 2d ,3d เลยอ่ะครับ
    มีแต่ให้ปรับแบบ fix , auto แค่นั้นเอง
    ถ้ามีรูปให้ดูจะดีมากๆเลยครับ
    2.06

OverclockZone Member

ผมว่าปรับรอบ100เปอร์เซนต์มันก็เหมือนเวลาเราร้อนเลยเปิดพัดลมเบอร์สามแหละครับไม่ต่องคิดมากไม่ต้องกลัวพัดลมมันจะพัง

OverclockZone Member unix's Avatar

Quote Originally Posted by kingza99 View Post
    ผมก็เอามาโหลดบิท -*- นานน๊านเล่นเกมทีแต่เล่นเกมหนักๆปรับสุด

....ยังลังเลอยู่ว่าจะขายทิ้งดีปล่าว -*- รอดูค่าไฟเดือนแรกก่อน
    ส่วนผมขายทิ้งไปเรียบร้อยละครับ

Quote Originally Posted by TWK. View Post
    2.06
    2.06 เหมือนกันเลย แต่ไม่มีปรับ 2d 3d อ่ะ

OverclockZone Member b_ambee's Avatar

จากประสบการณ์ที่ผ่านมา การ์ดจอเก่าๆของผมส่วนมากพัดลมพังก่อนการ์ดหมดเลยแฮะ ผมว่าเปิดความเร็วกลางๆดีที่สุดครับ

OverclockZone Member gol2y's Avatar

ผมก็ เปิด 50% อ่าครับ เอามาโหลดบิทเหมือนกาน 555+

OverclockZone Member bankxmen's Avatar
    เมเจอร์ รัชโยธิน - สะพานใหม่ - บิ๊กซีวงศสว่าง - ใต้ดิน บางซื่อ

70 ตลอดเลยคับ

OCZone TV-Host KiDMaioRKz's Avatar

100% ตลอดครับ
    ไม่นานจะย้ายไปเล่นน้ำ
    GLORIOUS PC MASTER RACE
    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

OverclockZone Member jarzabrike's Avatar

พัดลมผมก็ปรับ100% ตลอด ไม่เห็นจะดัง ได้ยินแต่เสียงลำโพง-*-

OverclockZone Member nooaey's Avatar

Quote Originally Posted by jarzabrike View Post
    พัดลมผมก็ปรับ100% ตลอด ไม่เห็นจะดัง ได้ยินแต่เสียงลำโพง-*-
    แล้วแต่คน แล้วแต่การ์ด และห้องที่เล่น ด้วยนะคะ นู่ว่าดังนะคะ 100%@8800GT เนี่ย

OverclockZone Member Deicide's Avatar
    Some where in hell

เสีย(ง)ตั(ดั)ง
    เลือกเอา

Bookmarks

Bookmarks