Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่น Crysis very high บน xp ลื่นกว่า vista บานเลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมเล่น high ได้ 3x กว่าๆเฟรมเรตเฉลี่ย ผมว่ามันยังไม่ค่อยลื่นเท่าไหร่เลย รู้สึกหนืดๆ ขัดใจหน่อยๆ ถ้าเล่น very high มีหวัง ปาเม้าอัดจอแน่ๆ หงุดหงิด
    แต่ว่าภาพนี่ ไม่ค่อยต่างกันเลย mid กะ high ไน xp ไปเพิ่มรายละเอียดซะที่ๆเราไม่ค่อยไห้ความสนไจซะส่วนไย่

ว่าจะลอง ลง vista แล้ว เล่นdx10ดูจริง อยากรู้ว่ามันจะต่างกันจริงหรอ
    แต่ที่ขัดใจจริงๆเนี้ย ตรงยิงคนแล้ว แอ๊คชั่นมันไม่สะใจเลย ยิงขา ยิงหัว ไม่ต่างกันเลย น่าจะโฟกัสจุดนี้หน่อย dx10 เป็นไงครับตอนยิงคน

Comment

ตอนแรก ผมใช้ 8800 Gt กับ X2 3800+ เล่น Very High Xp Fps ประมาณ 9-30 ผมยังเล่นจบมาแล้วเลย ส่วนใหญ่มันก็ 17 fps อะ จบมาแล้ว แต่ก็มาเล่นใหม่ ซื้อ X2 6000+ มาลื่นขึ้นเปง โขเลย 20 - 57 เลย มันเลย อิอิ เลยลงทุนซื้อ แผ่นแท้ 899 มาแล้วมาเล่น Online

Comment

ผมว่าไครซิสนี้มันห่วยตรงการบาดเจ็บของศัตรูนี้เหละ โครตอึด อึดเกินมนุษย์ ยิ่งยิงจากระยะใกลถ้าไม่โดนหัวนี้ล่อไปเป็น20นัดมันก็ยังไม่ตาย ไอ้พวกใส่กันกระสุนนี้พอทน แต่บางตัวเห็นๆอยู่ว่าใส่แค่ชุดฝึกชุดพลางยัดตระกั่วเป็นสิบนัดถึงจะตาย ของจริงนี้ต้องยกให้COD4ไม่กี่นัดดับ

Comment

Originally posted by xecution View Post
          ผมว่าไครซิสนี้มันห่วยตรงการบาดเจ็บของศัตรูนี้เหละ โครตอึด อึดเกินมนุษย์ ยิ่งยิงจากระยะใกลถ้าไม่โดนหัวนี้ล่อไปเป็น20นัดมันก็ยังไม่ตาย ไอ้พวกใส่กันกระสุนนี้พอทน แต่บางตัวเห็นๆอยู่ว่าใส่แค่ชุดฝึกชุดพลางยัดตระกั่วเป็นสิบนัดถึงจะตาย ของจริงนี้ต้องยกให้COD4ไม่กี่นัดดับ
          ยิงมันไม่ค่อยตายแล้วอารมณ์เสียใช่ไหมเนี้ย

Comment

ยังไงมันก็มีfeatureบางอย่างที่ทำไม่ได้บน DX9. คือCrytek เค้าcode featureพวกนี้ไว้ตอนที่DX10 hardware ยังไม่สมบูน emulate ไงคับ

Driver บน Vista ห่วยจิงๆเลย

Sever DX10 ไม่มีคนเลยเล่น(ที่ได้ยินมา) แค่server ธรรมดาคนก้อไม่เยอะมากเท่าไหร่ DX10 net code ไม่ค่อยดีด้วย

Comment

ขอถามหน่อยทามไมของผมตอน Movie เข้าเกมโคตรกระตุกเลย แต่ก็รอจนเข้าเกมได้มันถึงลื่นอ่ะมันเป็นที่ตัวเกมหรือเครื่องผมกันแน่คับ เครื่องผม X2 4000+ Ram 2G VGA 2600XT DDR3
              Win XP ปรับ mid ทุกท่านว่าผมจะลองลง Win Vista หรือลองเปลียนแผ่นเกมดีคับ ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นคับ

Comment

Originally posted by Gcnet View Post
                ขอถามหน่อยทามไมของผมตอน Movie เข้าเกมโคตรกระตุกเลย แต่ก็รอจนเข้าเกมได้มันถึงลื่นอ่ะมันเป็นที่ตัวเกมหรือเครื่องผมกันแน่คับ เครื่องผม X2 4000+ Ram 2G VGA 2600XT DDR3
                Win XP ปรับ mid ทุกท่านว่าผมจะลองลง Win Vista หรือลองเปลียนแผ่นเกมดีคับ ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นคับ
                ไม่เกี่ยวกับOSหรอกครับ ถึงคุณลงวิสต้ามันก็ไม่หายอาจกระตุกมากกว่าเดิมอีก ยิ่งเรื่องแผ่นเกมนี้ไม่เกี่ยวที่สุดเลยครับ เรื่องฉากคัทซีนมันจะกระตุกกว่าตอนเล่นปกติเป็นเรื่องปกติครับ

Comment

Originally posted by xecution View Post
                  ไม่เกี่ยวกับOSหรอกครับ ถึงคุณลงวิสต้ามันก็ไม่หายอาจกระตุกมากกว่าเดิมอีก ยิ่งเรื่องแผ่นเกมนี้ไม่เกี่ยวที่สุดเลยครับ เรื่องฉากคัทซีนมันจะกระตุกกว่าตอนเล่นปกติเป็นเรื่องปกติครับ
                  แล้ว System ผมมันสามารถปรับให้ high ได้ป่ะคับ

Comment

ต้องถามว่าไดเวอร์การ์ดจอ64บิทมียังคับ ถ้ายังไม่มีเราคงบอกไม่ได้หรอกว่า
                    วิสต้าให้เฟรมเรตต่ำกว่า

Comment

-*-

Originally posted by hikari View Post
                      ตอนแรก ผมใช้ 8800 Gt กับ X2 3800+ เล่น Very High Xp Fps ประมาณ 9-30 ผมยังเล่นจบมาแล้วเลย ส่วนใหญ่มันก็ 17 fps อะ จบมาแล้ว แต่ก็มาเล่นใหม่ ซื้อ X2 6000+ มาลื่นขึ้นเปง โขเลย 20 - 57 เลย มันเลย อิอิ เลยลงทุนซื้อ แผ่นแท้ 899 มาแล้วมาเล่น Online
                      ที่เดอะมอล งาม ขาย 699 เองครับ ที่ชั้น5ร้านขายซีดี เทกระจาด

Comment

Originally posted by Gcnet View Post
                        แล้ว System ผมมันสามารถปรับให้ high ได้ป่ะคับ
                        ปรับได้แน่นอนครับ แต่ผมว่ากระตุกแน่ๆ เล่นแบบปานกลางก็พอแล้วมั้งครับ
                        มันตันที่CPUนี่เหละ

Comment

Working...
                        X