overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 16 of 16

Thread: พี่พจน์เข้ามาด่วน ถามเรื่องกล้อง!!!~*

OverclockZone Member SandManzz's Avatar

Question พี่พจน์เข้ามาด่วน ถามเรื่องกล้อง!!!~*

กล้อง FUJI S5600 ราคา 10,900บาท มันดีไหมอ่ะพี่พจน์
    คือพ่อไห้ งบไม่เกิน 13,000อ่ะ เลยกำลังอยากได้อย่างแรง
    หรือมีรุ่นไหน แนะนำช่วยบอกทีฮะ งบ 13,000 ขอเปงSLRนะคับ

อีกอย่าง ฟิวเตอร์ใส ครอบเลนส์ตัวนี้หา ซื้อที่ไหน + ราคาเท่าไรฮะ
    คือผมชอบ ลืมปิดเลนส์หน้ากล้องอ่ะ กลัวผิวเลนส์เสีย

http://www.meecamera.com/products/146.html

http://www.thecameracity.com/product...roducts_id=312

ใคร จับคู่ ตูกะพี่พจน์ นะคอยดู ตามไปฉัดตกน้ำ กลางงานลอยกระทงแน่

OverclockZone Member pod's Avatar

Quote Originally Posted by SandManzz View Post
    กล้อง FUJI S5600 ราคา 10,900บาท มันดีไหมอ่ะพี่พจน์
    คือพ่อไห้ งบไม่เกิน 13,000อ่ะ เลยกำลังอยากได้อย่างแรง
    หรือมีรุ่นไหน แนะนำช่วยบอกทีฮะ งบ 13,000 ขอเปงSLRนะคับ

อีกอย่าง ฟิวเตอร์ใส ครอบเลนส์ตัวนี้หา ซื้อที่ไหน + ราคาเท่าไรฮะ
    คือผมชอบ ลืมปิดเลนส์หน้ากล้องอ่ะ กลัวผิวเลนส์เสีย

http://www.meecamera.com/products/146.html

http://www.thecameracity.com/product...roducts_id=312

ใคร จับคู่ ตูกะพี่พจน์ นะคอยดู ตามไปฉัดตกน้ำ กลางงานลอยกระทงแน่

กล้อง ok เลยนะ แต่ติดที่เมมโมรี่ที่ใช้เป็น XD ไม่หลากหลายเท่าสื่ออื่นๆ
    ส่วน หมื่นสาม จะเอา SLR คงต้องหาของโจร ไม่ก็ของร้อนอะครับ = =" (ถูกและดี ไม่มีในโลก)
    filter ซื้อได้จาก้ร้านกล้องทั่วไป ดูขนาดหน้าเลนส์ให้ตรงกันเป็นใช้ได้

จบ

OverclockZone Member SandManzz's Avatar

เอ่อ แล้วS5600 เค้าไม่ได้เรียก SLRไช่ป่ะคับ
    คือ คาดว่าผมคงเรียกผิดอ่ะ -*- 55555555555555+

OverclockZone Member pod's Avatar

Quote Originally Posted by SandManzz View Post
    เอ่อ แล้วS5600 เค้าไม่ได้เรียก SLRไช่ป่ะคับ
    คือ คาดว่าผมคงเรียกผิดอ่ะ -*- 55555555555555+
    S5600 คือกล้องคอมแพค แต่ทำรูปทรงให้เหมือนกล้อง SLR หรือจะเรียกว่า SLR-like ก็ได้

Question

จะเอาไปถ่ายรูป พรอคเทด อะเพ่ แนวนู้ดๆ คาดว่าภาพคงออกมา เนียนดี

Moderator พีคุง's Avatar
    Beneath the sky

แนะนำ Sony Alpha ครับ (มาโฆษณาขายของหน่อย อิอิ)

มี Lens Kit ให้เลือกใช้ได้มหาศาล

OverclockZone Member jong_9's Avatar

ผมก็ใช้อยู่นะตัวนี้ ก็โอเคนะกับราคาค่าตัวของมัน
    ผมว่าเป็นกล้องที่มือใหม่อย่างผมคู่ควรอิๆ
    กำลัง อยากได้ 400D อยู่ตอนนี้

OverclockZone Member NuZ096's Avatar

อยากได้เหมือนกันอะคับ ราคามันลงเยอะขนาดนี้แล้วหรอคับ

OverclockZone Member Monk82's Avatar

น่าสน แต่ไม่มีตัง อิอิ

OverclockZone Member jaaja's Avatar

ใช้ compact fuji อยู่ เบื่อที่การ์ดมันเป็น xd แพงจัง เมื่อเทียบกับการ์ดแบบอื่น
    แล้วดันมีใช้อยู่ 2 ยี่ห้อ คือ fuji , olympus อ่ะ

OverclockZone Member wit_ptd's Avatar

ฟิลเตอร์หาซื้อตามร้านกล้องได้เลยคับ ดูขนาดบ้องมันใหพอดี(เส้นผ่านศูนย์กลาง)
    ตัวนึงไม่กี่ร้อยครับ แนะนำของ Hoya

ถ้าจะหา SLRหมื่นสาม มาเล่นFM2 กับผมมั้ย

OverclockZone Member ลุงอ๊อด's Avatar
    ดอนเมือง O81-31O-8322

ลองดูเวป taklong.com มั๊งครับ

OverclockZone Member TAXIDO's Avatar

อยากได้เหมือนกัน ไม่มีตังงิ

OverclockZone Member

แนะนำ canon a640 ราคาประมาณนั้นแหล่ะ ใช้อยู่ เหมาะสำหรับมือใหม่ อิอิ

OverclockZone Member fj's Avatar

แนะำนำCanon EOS 350D ราคากล้อง+เลนส์+memory 27500 แพงหน่อยแต่ซื้อทีเดียวอยู่ได้นานครับ คุณภาพกล้องดีมาก สด ส่วนราคาที่แว่นให้มาที่หมื่นกว่าหา กล้องระดับ SLR คงยากครับ(ถ้าหาได้ถือว่าโชคดีไป แต่กล้องผมไม่ค่อยอยากให้ซื้อมือสอง ถ้าไม่ชัวร์ มีประสบการณ์เลวร้ายจากการซื้อกล้องมือสอง หรือไม่ก็ต้องไปเล่นพวกคอมแพคเอา)

OverclockZone Member บักหำน้อย's Avatar

ถ้า งบถึงเล่น Slr ไปเลยครับ ผมก็ใช้ 400D นะ ^^" ฮุๆๆๆ
    (ถ่ายไม่เก่ง ไม่ใช่ว่าภาพจะห่วย ถ่ายไม่สวย ไม่ใช่กล้องไม่ดี มุมมองของคนมองภาพต่างหาก ที่มองต่างกัน) เล่นคอทแพกตัวที่แว่นเล่นก้อ ok แล้ว เคยใช้มาก่อน ฮุๆๆๆ

Bookmarks

Bookmarks