Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทำเคสใสอะครับ!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทำเคสใสอะครับ!!!

คือ ผมเป็นน้องใหม่ครับ
    อยากรู้วิธีทำเคสใสอะครับ ต้องใช้อะไรบ้าง แล้วใช้อะไรในการยึดอะครับ
    ขอบคุณครับ

ผมว่าซื้อเลยดีกว่านะครับ ค่าอุปกรณ์ เครื่องมือ ค่าเสียเวลา คงถูกกว่าทำเองเยอะครับ
    เคสใหม่ราคาประมาณ 2500

Comment

ผมว่าคุณ TNTm64 พูดถูกนะครับ
      หาซื้อเอาในเว็บก็ได้นะ ถูกกว่า อิอิ

Comment

เคยคิดจะทำเหมือนกันนะ กะจะ ยึดด้วยเหล็กรูง่ะ แต่ มันไม่ละเอียดพอ รูใหญ่และ***งเกินไป เลยล้มไป

Comment

เคยทำแบบงายๆ ทำแบบ กล่องอ่ะ ลงทุนไปไม่เท่าไหร่ ใช้ กาวอีพ๊อกซี่ยึด อิอิ แต่ผมว่า ซื้อดีกว่าน่ะครับ แปผ่นอะคิลิก มันแพง

Comment

Ps...
            - 2,500 ดีกว่าครับสะดวกกว่าแถมพัดลมซัดเข้าทุกช่องที่เป้นช่องพัดลม
            - นำเคสมากลับหัวเพื่อความสวยงามโชว์การ์ดจอ ทำให้พัดลมจะเหลืออีก 1 ตัว(เอากระดาษปิดไว้)
            - เหตุผมที่ผมบอกก็คือ เค้าเจาะรูได้มาตรฐานมากเลยครับ แถมน็อตทองแดงแท้มายึดเมนบอร์ด
            - สรุป ถ้ามีฝีมือก็อยากทำเองก็เป็นความภูมิใจส่วนตัวครับ ทำแล้วอย่าลืมมาโพสโชว์นะครับ
            - สนับสนุน การทำอะไรเองครับ เพราะถือว่าเป็นการฝึกตัวเองไปในตัว อิอิ

Comment

แฮนด์เมค ไดเมนชั่นสู้เครื่องจักรไม่ได้หรอกครับ
              ผิดนิดเดียวถึงกะเละเลยนะครับ เสียของป่าวๆ

ซื้อเหอะ

Comment

ก็อยากลองทำเหมือนกันนะ อยากจะรู้ฝีมือตัวเอง

Comment

ถ้าแม่นเรื่องการวัดระยะ+เก่งเรื่องการเจาะ มีอุปกรณ์ต้าปเกลียวพร้อม ก็ลยเลยครับท่าน

Comment

แนะนำไปตัดและซื้อที่วงเวียน 22 ครับข้างหัวลำโพงแต่ต้องมีแบบไปให้เขาดูด้วยนะครับว่าจะตัดแบบใหน

Comment

เรื่องการที่จะลองทำด้วยตัวเองก็เหมือนกับการที่ท้าทายตัวเอง ถ้าจะลองก็ไม่ผิด ครับ ลองดูุครับ

Comment

พอดีผมรับสั่งทำครับใครสนใจติดต่อมาครับ ยังไม่ทำเป็นกิจการครับ แค่ทำเป็นอาชีพเสริม

Comment

ศึกษาให้ดีก่อนลองนะคับเสียเเล้วเสียเลย~!+~

Comment

สวยทั้งนั้นเลย

Comment

ใช้อยู่เหมือนกันอ่ะค่ะ ไอ้ตัว 2500 บาท ซื้อมานานมากแล้วเบื่อใสๆ เลยเอาไปติดสติ๊กเกอร์อ่ะคะ
                              http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=271566

Comment

Working...
                              X