Announcement

Collapse
No announcement yet.

GS / GT / GTX คืออะไรคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• GS / GT / GTX คืออะไรคับ

1...//GS / GT / GTX
    รหัสที่ตามหลัง การ์ดจอ นี่มันคืออะไร

2...//อีกคำถาม ผมจะชื้อการ์ด 8600 ใครว่ายี้ห้อไหนดี
    XFX ---- INNO3D ----- SPARK ------- WinFast ------- Point Of View -------- ASUS------- FORSA

3...//ผมใช้การ์ดจอมาหลายยี้ห้อแล้ว FORSA กับ Point Of View ไม่เคยใช้ ของเค้าคุณภาพดีไหมคับช่วยตอบหน่อย

4...//สุดท้ายละ มีรุ่นแนะนำอีกไหมคับ ตอนนี้มีงบพอจะชื้อได้แค่ GF 8600 เท่านั้น ถ้ามีดีกว่าถูกกว่าช่วยแนะนำหน่อยนะคับ

1. คือรุ่นอะ

2. ผมว่า XFX, ASUS, Winfast, INNO3D อะดี

3. ไม่เคยใช้

4. รุ่นนี้ก็ ok

Comment

ถ้าผมจะแนะนำ 7900GS จะมีใครว่าไหมอ่ะ
      XFX 7900GS เลยครับ ที่ร้านเจไอบี ผมก็เล็งอยู๋ ราคาประมาณ 3,9xx.-

Comment

ประมาณว่า

LE ก็ระดับต่ำ(โคตร)
        GS ต่ำ
        GS ต่ำกลาง
        GTS กลางสูง
        GT กลางสูง (ชักไม่แน่ใจตอน 8800GT ออก)
        GTX สูง
        Ultra สูง(โครตๆ)

และ Sli สำหรับคนมีเงินเหลือ ไม่รู้เอาไว้ทำไร

ปล.ของ Nvidia นะ

Comment

Originally posted by penguinbenz View Post
          ประมาณว่า

LE ก็ระดับต่ำ(โคตร)
          GS ต่ำ
          GS ต่ำกลาง
          GTS กลางสูง
          GT กลางสูง (ชักไม่แน่ใจตอน 8800GT ออก)
          GTX สูง
          Ultra สูง(โครตๆ)

และ Sli สำหรับคนมีเงินเหลือ ไม่รู้เอาไว้ทำไร

ปล.ของ Nvidia นะ
          GTS แรงกว่า GT นะครับตามหลัก 8600GT 8600GTS เป็นต้น เพราะมี S เพิ่มมา

Comment

Originally posted by W h | t e View Post
            GTS แรงกว่า GT นะครับตามหลัก 8600GT 8600GTS เป็นต้น เพราะมี S เพิ่มมา
            เหนด้วยคับเพราะราคาต่างกันเหลือเกิน

Comment

GS ประหยัด
              GT อยากแรง
              GTS แรงเยอะ
              GTX แรงเวอร์
              ๊ULTRA แม่งโคตรเวอร์

Comment

ปุ่มค้นหามีไว้ทำอะไรหว่า??

Comment

Originally posted by jajaboss View Post
                  เก๋า

Comment

Originally posted by jajaboss View Post
                    ไว้หาครับ

Comment

Working...
                    X