Announcement

Collapse
No announcement yet.

CPU ที่มี Cache ต่างกัน T2XXX กับ T7XXX แต่มี Chipset Support เหมือนกัน ????

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• CPU ที่มี Cache ต่างกัน T2XXX กับ T7XXX แต่มี Chipset Support เหมือนกัน ????

อยากทราบว่า CPU ที่มี Cache ต่างกันเช่น Core Duo 2XXX มี Cache 2 mb แต่ Core 2 Duo T7XXX มี Cache 4 mb แต่ทั้ง 2 ตัว support chipset 945 pm/gm เหมือนกัน ไม่ทราบว่า ถ้าผมใช้ T2XXX อยู่ตอนนี้ แล้วจะเปลี่ยนมาเป็น T7XXX ได้รึเปล่าคับ เพราะว่า ลองหา
    จากเวปนอก ละก็เคยถามใน board ไป T2 กับ T5 เปลี่ยนกันได้ครับ แต่นั่นคือ Cache เหมือนกัน
    แต่นี่ Cache ต่างกันก็เลยสงสัยฮะ ขอบคุงครับ

T2XXX กับ T7XXX

เป็น CPU ในตระกูล Mobile นี่ครับ

แต่เท่าที่ดู Spec ของ VAIO

ตัวที่ใช้ T2XXX กับ T7XXX มันก็ใช้บอร์ดตัวเดียวกัน

ก็น่าจะใช้งานได้ ไม่มีปัญหาครับ

Comment

คิดว่าได้นะครับ

Comment

ต้องดูว่า notebook ของท่านรองรับหรือไม่เพราะแม้จะใช้ socket เดียวกัน แต่ไบออสต้องรองรับด้วยครับ ต้องเช๊คดุว่า รุ่นของคุณใส่ได้ไหม แต่ผมว่าไม่คุ้มเพราะมันเร็วต่างกันไม่เท่าไรหรอก

Comment

ได้คับ ได้หมดแหละคับ ไม่เกียวกะแคสคับ แคสขึ้นอยู่กะ รุ่น Cpuคับ ถ้าเครื่องคุณเป็นชิพ เซ็ต 945 Pm/Gm ซัพพอร์ตหมดคับ Core Duo / Core 2 Duo ไม่เกียวกะรุ่นคับ T2XXX / T5XXX / T7XXX socket เดียวกันคับ ถ้าหา Cpu ได้ตอนนี้กะขึ้นอยู่กะ Bios ของโน๊ตบุ๊กคุณละคับ (ต้องดูอัพเดพเอานะคับ )

Comment

Working...
          X