overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 18 of 18

Thread: พึ่งย้ายค่ายเป็นครั้งแรกในชีวิต ขอถามเรื่องอุณหภูมิหน่อยครับ

OverclockZone Member lespaul's Avatar

Default พึ่งย้ายค่ายเป็นครั้งแรกในชีวิต ขอถามเรื่องอุณหภูมิหน่อยครับ

ผมเพิ่งเคยใช้ของ ati เป็นครั้งแรกในชีวิต ตอนนี้ใช้ 3850 อยู่ ทำไมอุณหภูมิมันสูงถึง 75 องศาละครับ ผิดปกติรึป่าว เพราะตอนใช้ nvidia แค่ 50 เท่านั้นเองครับ งง

OverclockZone Member ohm27's Avatar
    บึงกุ่ม ถนนเสรีไทย

น่าจะปกตินะ เห็น 8800gt เค้าก็ว่าร้อน 38XX ก็คงร้อนไม่ย่อยไปกว่ากัน หุหุ

OverclockZone Member mrlup's Avatar

ของผม60กว่าๆต้องเปิดพัดลม85% ขึ้นก็ลงมา50ก่วาๆ ไหงในผลเทสมันโคตรเย็นเลยแหกตาชัดๆ

OverclockZone Member lespaul's Avatar

Quote Originally Posted by mrlup View Post
    ของผม60กว่าๆต้องเปิดพัดลม85% ขึ้นก็ลงมา50ก่วาๆ ไหงในผลเทสมันโคตรเย็นเลยแหกตาชัดๆ
    ปรับพัดลมตรงไหนครับ ไม่ทราบจิงๆ มือใหม่หัดขับ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

ของผมซิงค์เดิมมา ตกใจหมดเลย 80c นะ หุหุหุ เล่นเกมส์ไม่มีดับครับ (สงสัยร้อนแรง)
    ร้อนนักยัด Zalman ซะ ^^

OverclockZone Member penguinbenz's Avatar

Quote Originally Posted by lespaul View Post
    ปรับพัดลมตรงไหนครับ ไม่ทราบจิงๆ มือใหม่หัดขับ

ปรับในตัวโปรแกรม Riva Tuner ครับ

OverclockZone Member dears's Avatar
    Royal Thai Army

Quote Originally Posted by TWK. View Post
    ของผมซิงค์เดิมมา ตกใจหมดเลย 80c นะ หุหุหุ เล่นเกมส์ไม่มีดับครับ (สงสัยร้อนแรง)
    รู้สึกว่าหน้าตามันจะแปลกไปกว่าเดิมเยอะเลยแฮะ จำไม่ได้เลยนะเนี่ยะว่า 3850
    เอิ้กกกกกกกกกกกก

สรุปว่าของผมปกติ ขอบคุณทุกท่านที่มาช่วยตอบครับ

ของ ati ก็ดีนะถ้าทำ driver ได้ดีกว่านี้ละแหล่มเลย

Quote Originally Posted by dears View Post
    รู้สึกว่าหน้าตามันจะแปลกไปกว่าเดิมเยอะเลยแฮะ จำไม่ได้เลยนะเนี่ยะว่า 3850
    มีซิงค์แรมติดVGA เหลือๆ ปาว นะ ขอมาติกภาคจ่ายไฟหน่อยดิ มันโล่งๆ ไงไม่รู้นะ คงจะร้อนด้วย อะ
    สงสัยต้องเข้า กทม. ซื้ออีกซะละมั้งนี้ ^^"

ท่าน mrlup มอไซค์ ในรูป รุ่นไหนครับ อย่างแนวเลย เห็นปุ๊บอยากได้ปั๊บ ไม่รู้หาได้ที่ไหน

ราคาเป็นยังไงครับ

OverclockZone Member อิมพีเรียล's Avatar

Quote Originally Posted by dears View Post

OverclockZone Member timefreefun's Avatar
    อนุเสาวรีย์ชัย(สามเหลี่ยมดินแดง)

Quote Originally Posted by TWK. View Post

ในรูปนี่คือติด Zalman แล้วมันลดจาก 80 องศา เป็น 46 องศา หรือเปล่าครับ

OverclockZone Member Deschutes's Avatar
    ร่อนเร่ตามเวปคอมทั่วราชอาณาจักร

Quote Originally Posted by lespaul View Post
    ผมเพิ่งเคยใช้ของ ati เป็นครั้งแรกในชีวิต ตอนนี้ใช้ 3850 อยู่ ทำไมอุณหภูมิมันสูงถึง 75 องศาละครับ ผิดปกติรึป่าว เพราะตอนใช้ nvidia แค่ 50 เท่านั้นเองครับ งง
    ปกติครับ ถ้าไม่โอเวอร์คล็อคก็ไม่ต้องกังวล ถ้าใช้ได้ไม่ค้างหรือภาพแตกก็โอเคครับ แต่ถ้าไม่สบายใจก็ปรับเพิ่มรอยพัดลมโดยใช้โปรแกรม RivaTuner ครับ

ผมใช้HD3870 ไม่ได้โอเวอร์คล็อค เล่นในห้องแอร์เปิดเคส full load ขณะรัน 3DMark06 พัดลมรอบAutoเกิน80องศาครับ แต่ถ้าปรับรอบ100%จะสูงสุดแค่53องศา แต่เสียงก็ดังขึ้นพอดู ยังไงลองพยายามปรับๆดูนะครับ

ขอบคุณทุกๆ ความเห็นครับ

Quote Originally Posted by timefreefun View Post
    ในรูปนี่คือติด Zalman แล้วมันลดจาก 80 องศา เป็น 46 องศา หรือเปล่าครับ
    ใช่ครับ ก็เล่นทาซิลิโคลนมาให้นิดเดียวเอง นะ ^^" วันรุ่นเซ๊งเลย (แกะดูละ )
    ผมเอาก็เลยเช็ดทำความสะอาดแล้วเอาซิลิโคลนขาวผมใส่เยอะๆ เลย จะได้เลย
    เปิดแอร์หน่อยๆ ก็ไม่ถึง 50c ละ หิหิหิ (ไม่เปิดแอร์ก็ 50c นิดๆ นั้นละครับ)

OverclockZone Member mrlup's Avatar

Quote Originally Posted by เด็กนอกสังกัด View Post
    ท่าน mrlup มอไซค์ ในรูป รุ่นไหนครับ อย่างแนวเลย เห็นปุ๊บอยากได้ปั๊บ ไม่รู้หาได้ที่ไหน
    อยากได้อะดิ SUZUKI SUSIE ติดมากับเศษเหล็กอะไหล่รถยนต์ยี่ปุ่นคือเจ้าของเก่านำเข้าของพวกนี้ครับเค้าเอามาให้ลูกสาวเค้าตั้งกะหลายปีแล้วครับแต่เค้าได้ของเล่นใหม่เลยขอซื้อเค้ามาครับ

ราคาเป็นยังไงครับ
    มีคนตอบแทนแล้วนะครับ

ใช่ครับ ก็เล่นทาซิลิโคลนมาให้นิดเดียวเอง นะ ^^" วันรุ่นเซ๊งเลย (แกะดูละ )
    ผมเอาก็เลยเช็ดทำความสะอาดแล้วเอาซิลิโคลนขาวผมใส่เยอะๆ เลย จะได้เลย
    เปิดแอร์หน่อยๆ ก็ไม่ถึง 50c ละ หิหิหิ (ไม่เปิดแอร์ก็ 50c นิดๆ นั้นละครับ)
    อยากลองเปลี่ยนซิ้งแล้วจับลากยาวๆดูเหมือนกันครับ ว่าแต่มันไม่หมดประกันนะครับ
    นี่แค่ลากไปที่690 นะครับถ้าถึง 800 นี่จะเท่าไหร่ อิอิ มันคุ้มค่าตัวจริงๆ
    Last edited by mrlup; 15 Aug 2008 at 20:52:15.

มีซิ้งค์ไหนดีๆเเนะนำมาเลยดีกว่าคับจะได้ ทำใจเพื่อเงินไว้คับ

OverclockZone Member Tumm-*'s Avatar

ของผมเย็นนะ....เล่นเกม Full load แค่ 70 กว่า ธรรมดาๆแค่ 50 ปลายๆ พอปรับพัดลม 85% ลดเหลือ 40 องศา

Bookmarks

Bookmarks