Announcement

Collapse
No announcement yet.

เอาแล้วไง...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เอาแล้วไง...

Ath 64 x2 3600+ 65nm ของโผม

เล่น Prostreet อยู่ดีๆก็ดับ คิดว่ามันคงจะร้อน เลยลองเปิดเครื่องดูไหม่

สรุป ความร้อน 98 องศาอ่ะ....

เหอะๆ สุดยอดมั้ยล่ะ ทำไม มันร้อนได้ขนาดนี้เนี่ย

มันเกิดจากอะไรอ่ะ ไครรู้มั่งบอกผมทีเด้อออออออออออออออ

เกมส์อื่นๆร้อนแบบนี้มั้ยครับ ... ลองถอดออกมาแล้วทาสิลิโคนใหม่ดูนะ...

Comment

ซิงค์อะไรครับ ลองเช็คดูซิงค์ก่อนดีกว่าครับ ผมว่าFull loadไม่น่าเกิน60นะ

Comment

มันเกิดจากปัญหาโลกร้อนครับ

ซิ้งไม่แน่นดีหรือเปล่าครับ? ลองแงะไปทาซิลิโคนใหม่ดูแล้วให้มันปิดดีๆหน่อยนะ

Comment

ผมก็เล่นอยู่นะคับ Pro Street อ่า ไม่เห็นเป็นคับ
          Sink เดิมๆ รู้สึกจะ ประมาณ 46~48 องศา C
          ใช้งานปกติ (เล่นเอ็ม ฟังเพลง ไรท์แผ่น โหลดบิท ) มานก็ประมาณ 38 องศา C

ของผม X2 4000+ งับ

Comment

ซิ้งไม่แน่นหรือเซนเซอร์เพี้ยนครับ
            ว่าแต่ CPU ท่าน weak ไหนอ่ะ ทำไมมันไม่แต็ปซักทีทนดีจิงๆ

หรือท่าน Burn ยางเยอะไปปล่าวครับ ? ? ?

Comment

98 เป็นไปได้หรือเพราะแค่ 75 บอร์ดมันก็ไม่ให้ไปต่อแล้วบอร์ดมันจะตัดเอง

Comment

ของผม x2 3600+ 90 nm AM2 รุ่นพระเจ้าเหา เล่น prostreet ไม่คล็อกร้อน เกือบๆ 50 องศา
                ถ้าคล็อก ก็ เกือบๆ 70 อะครับ(ใช้ชิ้งStockCooler ของ Sempron 754 อิอิ ใช้ของเดิมร้อนยังไงม่ายรู้ อ่อแต่พัดลมมันเน่นซะตอนเอาออกปวดนิ้วเยยงับ)
                Last edited by rtc2007; 27 Nov 2007, 13:55:09.

Comment

เกิน 60 องศานี่ผมก็ว่าแปลกแล้วนะครับ
                  -----------------------------
                  มีอยู่ 3 กรณีคือ 1.โปรแกรมเพี้ยน 2.เซ็นเซอร์เพี้ยน 3.คุณประกอบใส่พัดลมไม่ดีครับ

Comment

โปรแกรมที่ใช้วัด อาจจะเอ๋อก็ได้นะครับ

Comment

เดาว่าโปรแกรมเอ๋อ บอร์ดมันน่าตัดตั้งแต่ 95 ละ

speedfan นี่ตัวดีเลย ของผม กระดอง 48c ในคอร์ -49c เออ ดีเว้ย

Comment

จขกท หายเงียบไปเลยแฮะ

Comment

ตู๋ว่ามันมาป่วน

Comment

บ้าน่า 90 มันก็ตัดแล้ว

98 เป็นไปไม่ได้แน่ๆ

Comment

อย่างมากก็น่าจะ 70 อ่ะ ผมว่า ซิ้งเดิมมั้ยครับ แต่อาจเซ็นเซอร์ไม่ตรงก็ได้ ผม ปกติ 40 เล่นเกม 50 เล่นเน็ททั่วๆไป 45 ประมาณเนี่ยตลอด ปิดฝาเคสครับ แต่ไอ้50ของผมอ่ะ เคยลองเอามือจับแล้วไม่เห็นจะร้อนเลยอ่ะ น่าจะประมาณ 40 นิดๆมากกว่า

Comment

Working...
                              X