overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 8 12345 ... LastLast
Results 1 to 20 of 145

Thread: เพื่อนๆชอบไฟนอล แฟนตาซี ภาคไหนมากที่สุดครับ

OverclockZone Member

Default เพื่อนๆชอบไฟนอล แฟนตาซี ภาคไหนมากที่สุดครับ

คือผมชอบ ไฟนอล แฟนตาซี ซีรีย์ มากอะครับ

เล่นมาเกือบทุกภาค แต่โดยส่วนตัวแล้วชอบภาค 8 มากที่สุดแล้ว

คือชอบระบบการเล่น มันซับซ้อนดี

ชอบรีนัว (นางเอก) น่ารักดี

ชอบสควอล (พระเอกเท่ดี)

ชอบท่าลิมิตของสควอล มันเท่ดี

ชอบเนื้อเรื่อง โรแมนติคดี

ชอบฉากเปิดเรื่อง ออกแนวโรแมนติค และนางเอกน่ารักดี

ชอบฉากที่สควอลเต้นรำกับรีนัว โรแมนติคและน่ารักดี

ชอบฉากที่สควอล ออกจากยานไปช่วยรีนัว ในอวกาศอะ มันหมายถึงยอมตายเพื่อคนที่ตัวเองรัก เพราะระบบช่วยชีวิตของทั้งคู่จะหยุดทำงาน และทั้งคู่ก็จะตาย แต่สควอลก็เลือกที่จะออกไปหาคนที่ตัวเองรัก ตายก็ขอตายด้วยกัน ออกจะเน่านิดๆ แต่มันกินใจดีอะ เล่นไปน้ำตาก็ซึมไปด้วยเลย

อีกอย่างสควอลเป็นเด็กกำพร้า จะออกแนวเงียบๆไม่ค่อยพูด เน้นเก๊กอะ อิอิ ส่วน รีนัวจะออกแนวขี้อ้อน น่ารัก น่าทะนุถนอม เล่นเกมไปก็ยิ้มไปอะ ทั้งคู่เหมาะกันดี ชอบตอนที่ รีนัววางแผนกับเซล เอาแหวนให้สคอลด้วย มันน่ารักดีอะ อีกอย่างในเกมสควอลต้องคอยตามช่วยรีนัว แต่ในขณะเดียวกันรีนัวก็คอยช่วยเหลือสควอลอยู่เหมือนกัน

กินใจกับความรักของ laguna ที่มีต่อ raine โดยเฉพาะฉากตอนจบ ที่เขาไปเยี่ยมหลุมศพภรรยา แล้วนึกถึงความหลังตอนสวมแหวนให้กัน เห็นแล้วน้ำตาซึมเลย

และก็ประทับใจในความรักของ matron(หรือแม่มดอีเดียนั่นเอง) และ ผอ.ซิด สามี ภรรยา ที่มีต่อเด็กๆในสถานเลี้ยงเด็กกำพร้าซึ่งก็คือสควอลและเพื่อนๆ รวมถึงการเสียสละของคนทั้งสอง โดยเฉพาะ matron

สุดท้าย ก็ประทับใจกับฉากจบ ที่ happy ending ตอนที่เลี้ยงสังสรรค์กัน จบแบบดูแล้วอิ่มใจดี

เลยอยากถามความเห็นของเพื่อนๆบ้างอะครับ
    Last edited by some like it hot; 29 Nov 2007 at 19:30:01.

GIGABYTE United
    Castle Of Games

ผมชอบภาค X-III ครับ ชอบ Light ชื่อตัวเอกนะ

OverclockZone Member Jinny's Avatar

ผมชอบ ภาค 4 ครับ
    เพราะเป็นภาคแรกที่ผมได้เล่น
    จำได้ลาง ๆ ว่า ตัวเอกจะชื่อ เซซิล อ่ะ
    ตอนแรกรู้สึกจะเป็น อัศวินดำ ตอนหลังจะได้เป็น อัศวินแห่งแสงสว่าง อ่ะครับ

OverclockZone Member Jinny's Avatar

ภาค 7 กับภาค 8 ก็ชอบครับ
    ภาค 7 ชอบ ตัวเอก กับ ดาบยักษ์
    ภาค 8 ชอบ ดาบครับ กันเบลด เท่ห์ดี
    อยากมีไว้ ประดับบ้านสักเล่ม

OverclockZone Member Hangger's Avatar

ชอบภาค7 ที่สุดครับทั้งเนื้อเรื่องและทุกอย่าง

OverclockZone Member jarzabrike's Avatar

ชอบภาค 8 มากที่สุด เพราะ พระเอกหน้าเหมือนผม นางเอกสวยอ่ะ-*-

OverclockZone Member amppeter's Avatar

ผมชอบ kingdom heart 1 และ 2 มากกว่าครับ ชอบ ดีสนี่ ชอบอยู่ในโลกแห่งความฝัน

OverclockZone Member สับสน's Avatar

ไม่ค่อยชอบไฟนอลเท่าไหร่อ่ะ แต่ภาค7 นี่ผมกลับชอบมากๆ ไม่รู้ทำไมเหมือนกัน

OverclockZone Member tonzeero's Avatar

ชอบภาค 8 ครับ สนุก โรแมนติก แล้วก็ชอบที่มีเรื่องเกี่ยวกับความรักเข้ามาเกี่ยวค่อนข้างเยอะ พระเอกคอยตามช่วยนางเอกตลอดทั้งเรื่องอ่ะ ภาค 4 ก็ชอบครับ ภาค9ก็ชอบ แฟนตาซีดีมากชอบเนื้อเรื่อง ชอบบ้านเมือง ชอบเพลง ชอบทุกอย่างเลยครับ แต่ไฟนอลเพล 2 ไม่เคยเล่นเลยครับ เพราะไม่มีเครื่อง

OverclockZone Member armyman's Avatar
    ริมคูเมืองโคราช

ภาค 4 ครับ เป็นภาคที่อัพเกรดจากระบบ 8 บิท มาเป้น 16 บิท บน SFC ครั้งแรกที่เห็นภาพ และเสียงดนตรี
    ประกอบ ประทับใจอย่างยิ่งครับ.........เนื้อเรื่องภาคนี้ก้ยอดเยี่ยม มีความเป็นโลกแห่งดาบ และเวทมนต์อยู่ครบถ้วน

OverclockZone Member Farid1412's Avatar

ถ้านับเฉพาะซีรี่ส์ไฟนอลฯ ก็ต้องภาค 7 ครับ ระบบดี เนื้อเรื่องสุดยอด

แต่ถ้านับรวมเกมภาษาทั้งหมด ผมชอบซีรี่ส์ดราก้อน เควสต์มากกว่า แฟนรุ่นเก่าเขารู้กัน...

OverclockZone Member providence's Avatar
    189/268 หมู่บ้านศุภลัยวิลล์ (ศรีสมาน-ปทุ

รอภาค13อ่ะครับมันออกเมื่อไหร่ค่อยซื้อPS3ส่วนตัวชอบถาค7-8อ่ะ9งั้นๆภาค10ชอบสุดและครับ

OverclockZone Member nemo_ee14's Avatar
    ณ.บางบัวทอง & ตึกช้าง

ภาค7ครับ..Cloud โคตะระเท่ห์เลย แล้วก็มีการเดินเรื่องที่ดี มีนางเองสวยๆตั้ง2คนแน่ะ(แอบชอบTifa)อิๆๆ

OverclockZone Member P@RN's Avatar

Smile

ภาค 9 ครับ
    สมกับเป็น Fantasy จริงๆ

OverclockZone Member nitroboy's Avatar
    อยู่ที่ใจ ใช่ใบหน้า

Default -*-

Quote Originally Posted by Jinny View Post
    ผมชอบ ภาค 4 ครับ
    เพราะเป็นภาคแรกที่ผมได้เล่น
    จำได้ลาง ๆ ว่า ตัวเอกจะชื่อ เซซิล อ่ะ
    ตอนแรกรู้สึกจะเป็น อัศวินดำ ตอนหลังจะได้เป็น อัศวินแห่งแสงสว่าง อ่ะครับ
    ผมเล่นภาค4เป็นภาคแรกเหมือนกันครับ ภาษาไทยด้วย เท่สุดๆ

แต่ที่ชอบที่สุดไนซีรี่นี้ ก็คงเป็นภาค 6 รู้สึกว่ามันมีความคลาสสิคและความลับมากมายดี
    ไม่ได้บอกว่าภาค6ดีที่สุด แต่ผมว่าผมชอบความเป็นไฟนอลไนภาค6ที่สุด

ที่ไม่ชอบคือภาค8 ไม่บอกว่าเพราะอะไร อิๆๆๆ ไครแฟนไฟนอลเล่นก็คงรู้ๆกัน

แต่ไฟนอล แท๊คทิคก็โครตชอบเลย (ของ ps1 นะ)เล่นตั้งแต่ ม. จนตอนนี้ว่างๆยังหยิบมาเล่นอยู่เลย ไครจำวิธีเอาดาบไห้ คลาว ไน ไฟนอลแท๊คทิคได้ pm มาบอกกันหน่อย ลืมๆ อิๆๆ

OverclockZone Member baroz's Avatar

2 , 6 , 7 , 8 , 9

ชอบสุด 6

รองมาก็ 7 , 8 , 9

OverclockZone Member baroz's Avatar

ชอบหมดเลย

OverclockZone Member VINCEz's Avatar

ชอบภาค 7 ครับ มีเนื้อเรื่องให้เล่น ให้ดูเยอะดี ต้องซื้อมา 3 เครื่องเพื่อเล่น FF7 ให้ครบ ps1 ps2 psp = ="

OverclockZone Member krak's Avatar

ชอบเนื้อเรื่องทุกภาค แต่ระบบที่ชอบสุดคือภาค 12 มันเล่นง่ายดี ^ ^ chain combo กันมันส์ดีด้วย

OverclockZone Member onwan's Avatar

น่าจะเปลี่ยนค-ถามเป็นชอบภาคไหนน้อยที่สุดดีกว่าน่ะ

Page 1 of 8 12345 ... LastLast

Bookmarks

Bookmarks