Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขออนุญาติถามหน่อยน่ะครับ ด่วนนิดหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขออนุญาติถามหน่อยน่ะครับ ด่วนนิดหน่อย

คือผมมีกาดจอ Galaxy 7600GS DDR3 256MB

ซิ้งธรรมดา แรม 1.2 ns(1600 MHz)

วันดีคืนดีใช้ครบ 1 ปี (12เดือน) มันดันเปิดไม่ติด

ประกันก็สุดยอดเยี่ยมของ A&L ผมก็เลยเอาไปเคลม

ผลปรากฎว่า มันบอกไม่มีของให้ผมทิ้งกาดไว้แล้วค่อยไปรับวันหลัง ผมก็ทั้งกาดไว้(วันอังคารที่ 20/11/07)

พอวันเสาร์(24/11/07)ผมก็โทรไปถามที่ ศูนย์ประกัน A&L ที่พันทิพย์ประตูน้ำว่าของได้รึยัง

พนักงานบอก "รอสักครู่" แล้วก็หายเงียบไป"สักครู่" (6 นาทีครึ่ง) แล้วพนักงานอีกคนก็มารับสายแล้วบอกว่าของมาแล้วมารับได้เลย

ผมก็ไปรับของ ปรากฎว่า มันเปลี่ยนของเป็นของใหม่กิ๊กๆ มาให้เลย(ไม่มีกล่องแต่ดูจากสภาพ)

เป็นตัวซิ้ง ซาวแมน อลังกาล มักๆ แต่แรมเจ้ากรรมดัน 1.4 ns(1400 MHz)

ผมก็เลยท้วงมันก็โทรเช็คกับศูนย์ใหญ่ ทางศูนย์ใหญ่ก็บอกว่ารุ่นนี้มี 2 รุ่นจิงๆคือรุ่นแรม 1.2 และ 1.4 มันก็เลยบอกเอากาดนี้ไปใช้ก่อนแล้วถ้าของมาเมื่อไรมันจะโทรบอกให้เอาไปเปลี่ยนเป็นแรม 1.2

ผมจึงอยากเรียนถาม Guru ทั้งหลายว่า ระหว่งตัวแรม 1.4 ซิ้ง ซาวแมน หรูๆ กับ แรม 1.2 ซิ้งธรรมดา ผมจะเลือกอะไรดี ช่วยหน่อยครับคิดไม่ถูกจิงๆ

รู้ว่าผิดหมวดครับแต่ผมรีบจิงๆ จะได้เอาไปเปลี่ยนพรุ่งนี้เลย ขออภัยในความไม่ป็นระเบียบครับ

ถ้าไม่ OC เดิมๆก็คงไม่ต่างกันเท่าไร

Comment

เป็นผมเอา ซิงค์ Zalman ดีกว่าไม่ต้องเสียตังซื้อ หุหุหุ
      ขาดไป 200M ลากเอาก็ได้ 555+ เท่ๆ ^^

Comment

ถูกย้าย อย่างไว

แสดงว่า เกาเหลา

Comment

...

Comment

ของผมเอาgalaxy 7600gs ddr3 ธรรมดาๆ1.4ns 500/1200 ไปเคลม 30/09 เคลมจนลืมไปแล้ว กะเอาเงินคืน เพราะรอเดือนครึ่งอะ พอเอาหลักถานไปให้ มันบอกมีของซะงั้น เป็นตัว1.2 ซิงzalmanอะ500/1400 ผมรีบเอาเลย แต่พอมาต่อกับจอ เจือกใช้ไม่ได้ ต้องไปหาจอใหม่อีก จนบัดนี้ ยังไม่ได้ใช้เลยเนี่ย

Comment

Originally posted by sicklab View Post
              ของผมเอาgalaxy 7600gs ddr3 ธรรมดาๆ1.4ns 500/1200 ไปเคลม 30/09 เคลมจนลืมไปแล้ว กะเอาเงินคืน เพราะรอเดือนครึ่งอะ พอเอาหลักถานไปให้ มันบอกมีของซะงั้น เป็นตัว1.2 ซิงzalmanอะ500/1400 ผมรีบเอาเลย แต่พอมาต่อกับจอ เจือกใช้ไม่ได้ ต้องไปหาจอใหม่อีก จนบัดนี้ ยังไม่ได้ใช้เลยเนี่ย
              500/1400 นี่มันตัว 1.4 ไม่ใช่รึครับ ถ้า 1.2 มันต้อง 1600

Comment

Originally posted by sicklab View Post
                ประกัน A&L อย่ารอต้องโทรไปถามทุกอาทิตย์เขาจะได้จำได้คะว่าเราคือใคร แล้วก็อย่าพูดกวนเขาก่อนน่ะ
                (ยกเว้นช่างที่อยู่ด้านหลัง อิอิ)

Comment

Working...
                X