overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 23

Thread: เป็นเกมส์ที่แพงที่สุดที่ผมเคยซื้อ

OverclockZone Member zild's Avatar
    ในร่างมนุษย์คนหนึ่ง

Default เป็นเกมส์ที่แพงที่สุดที่ผมเคยซื้อ

เหอะๆ อ่านหัวข้อแล้วคงคิดว่าเกี่ยวไรกับหมวด overclock

คือว่าไปซื้อ nfs carbon มาแล้วไม่ได้ลองดูก่อนว่าสเปคเครื่องตัวเองเล่นได้เปล่า
    เพราะตัวเดโมลองเครื่องที่ออฟฟิค ไม่ได้ลองกะเครื่องตัวเอง
    ติดตั้งเสร็จกดเข้าเล่นเด้งออกซะงั้น
    เลยกลายเป็นว่า
    ซื้อเกมส์แถม(ต้อง)ซื้อการ์ดจอ

อันนี้ยังไม่คล๊อกนะครับ
    celly 2.6@2.6 พอดีเครื่อง clockไม่ได้อยู่แล้วเพราะboard ไม่สามารถ
    ddr400 rox 512*2
    กับการ์ดจอของแถม(ต้อง)ซื้อ Galaxy GF7900GS
    Premium 256MB/256bit DDR3 1.2ns Zalman Cooling solution
    อิๆไหนๆก็ถอยมาแล้วก็เอาทุกบันทัดที่บอกคุณสมบัติละกัน

อันนี้เป็นความเร็วเดิมๆนะครับ ยังไม่อยากคล๊อก
    ตอนนี้มีแค่ 03 ตัวอื่นกำลังโหลด คงใช้เวลาอีก หลายวัน
    Last edited by zild; 5 Nov 2006 at 16:51:35.

OverclockZone Member

เหอๆ

OverclockZone Member zild's Avatar

ลองลากดูได้แค่นี้ครับ

ตู้ปลาครับ default VS OC
    แต้มแทบไม่ต่างกันเลยสงสัย cpu มีผลมากๆ
    เนื่องจาก clock cpu ไม่ได้แต้มเลยไม่กระดิกเลย

อันนี้เป็น 03 OC ครับขึ้นอีกนิดหน่อย

สุดท้ายดูอุณหภูมิครับ
    นี่ OC แล้วเปิดทิ้งไว้ตั้งแต่บ่าย 2 เปิดโหลด 3Dmark06+ตู้ปลา
    ตอนนี้โหลดยังไม่เสร็จเลย
    พอดีลืมดูตอนเปิดใหม่ๆ ว่ามันร้อนขึ้นมากหรือเปล่า

ตัวอื่นๆ ถ้าโหลดเสร็จจะถยอย test ครับผมอิๆ

OverclockZone Member nameless's Avatar

แบบนี้ก็กลายเป็นซื้อ NFS carbon 8k แถมการ์ดจอ 7900GS สินี่
    Last edited by nameless; 5 Nov 2006 at 21:00:52.

Quote Originally Posted by zild View Post
    ตู้ปลาครับ default VS OC
    แต้มแทบไม่ต่างกันเลยสงสัย cpu มีผลมากๆ
    เนื่องจาก clock cpu ไม่ได้แต้มเลยไม่กระดิกเลย
    3DMark แรงทุกการทดสอบเลยครับท่าน แต่ ตู้ปลาทำไมน้อยจังท่าน
    6800GS AGP สปาร์ก + P4 3.0 (630)

Quote Originally Posted by nameless View Post
    แบบนี้ก็กลายเป็นซื้อ NFS carbon 8k แถมการ์ดจอ 7900GS สินี่
    ประมาณนั้นท่านหะๆๆๆ
    ของเขาดีจริงๆ ลื่นปื๊ด ลื่นปื๊ด หัวทิ่มเลย อิๆ
    ตอนแรกกะรอ 8800 ลดสักหน่อย แต่ ก็อยากเล่น carbon
    แต่คิดว่าเอา 7600 มันไม่คุ้ม ก็เลยล่อซะ 7900GS อิๆ

Quote Originally Posted by TWK
    3DMark แรงทุกการทดสอบเลยครับท่าน แต่ ตู้ปลาทำไมน้อยจังท่าน
    6800GS AGP สปาร์ก + P4 3.0 (630)
    นั่นดิผมก็ว่าน้อยจังเลย สงสัย ความเร็ว cpu มีผลมากมั้งครับ
    ของผม celly 2.6 พวก bus,L2 อาจมีผลกับตู้ปลา
    แต่เล่นเกมส์ หัวทิ่มเลยอิๆลื่นซะ

OverclockZone Member kirk's Avatar

คิดว่าซื้อการ์ดจอแถมเกมส์ล่ะกันครับ อิอิ

OverclockZone Member villianz's Avatar

เพิ่มแรมอีกนิด น่าจะไหลหว่านี้นะจ๊ะ

ช่วยกันซื้อของจริงกัน (บางเกม) คนผลิตจะได้มีกำลังใจล

ปล. พึ่งหมดตัวไปกะ company of hero เหมือนกัน

OverclockZone Member klang483's Avatar

ตามนั้นคับ

G.แก้มก้น Member nazzzaa's Avatar

Aquamark คะแนนทั้ง 2 อย่างเป็นปัจจัยหมดเลยครับ นี่ของผมครับใช้ตามข้างล่างแต่ลาก
    Cpu เดิมๆ 1.8 ไป 2.7
    Vga เดิมๆ 500/1000 ไป 580/1300 ครับก็ได้อย่างที่เห็นครับ [นี่แค่ 6600Gt นะครับถ้าได้รุ่นใหญ่กว่านี้ผมลากกระจุยเลย]
    --------------------------------------------------------------------
    ลองทดแรมลาก cpu ดูครับถ้าไปไกลกว่านี้ผมว่าคะแนนการ์ดจอขึ้นแหลกเลยครับ
    Last edited by nazzzaa; 7 Nov 2006 at 19:04:14.

OverclockZone Extreme Team eXzato's Avatar

แรงมากมาย

. . . . Will Be Back To eXtreme Soon ! ! ! . . . .

เสียดายที่ cpu ผมปรับแต่งอะไรไม่ได้เลยไม่งั้นอยากลองลากม้าง
    เผื่อแรงกะเขา
    แต่แค่นี้เล่นเกมส์ สำหรับผมก็โอแล้ว

อันนี้ 06 เดิมๆครับ
    ตอนช่วงที่ทดสอบ cpu test เฉลี่ย fps = 0
    รวมแล้ว test จบได้เฟรมทั้งหมด 35 เฟรม
    น้อยจัง อย่างเศร้า

Mac Addict User tassapon's Avatar

cpu มีผลจิงๆ

7300GT คู่กะ PD805 คล็อคทั้งคู่ เกือบสุด ตู้ปลา 74XXX
    7300GT คู่กะ CD331 คล็อคเท่ากันกะตัวบน ตู้ปลา 6XXXX

ต่างกันแค่ cpu ดูคะแนนมันสิ

OverclockZone Member villianz's Avatar

แค่นี้ก็เล่นไหลลืนแย้วววจ๊ะ อย่าไปคิดดดมากกก

OverclockZone Member chatanan's Avatar

เพิ่งรู้นะซีพียู กับ การ์ดจอต้องสัมพันธ์กันด้วย

แต่เล่นเกมส์ยังไงการ์ดจอก็เป็น 1 อยู่ดี

7900GS อยากได้จัง...

OverclockZone Member top41's Avatar

การ์ดจอโคตรแรง

OverclockZone Member neam62's Avatar
    อยุ่ในหัวใจเธอ...

นึกว่าเกมส์ไรแพง อ่อ การ์ดเทพฯด้วย อิอิ แต่แรงมากๆครับขอบอกๆ แต่ตู้ปลา นี่มัยมันแปลกๆนะคับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks